Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามท่านที่ใช้ Andy เรื่องพัดลม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามท่านที่ใช้ Andy เรื่องพัดลม

พอดีผมพึ่งสอยแอนดี้มา อยากจะถามว่าถ้า ปกติผมมีพัดลมข้างอยู่แล้ว2อัน ซึ่งปกติใช้ เป่าอัดเข้าไปในเคส เพราะว่ามันจะเย็นกว่า ดูดออก ทีนี้ พอติดแอนดี้ ผมเปลี่ยนเป็น TT 2700 รอบ ทีนี้พัดลมเดิมมันเป่าเข้า แล้ว พัดลม แอนดี้มันเป่าออก มันจะสวนกันพอดี สอบถามนิดนึงครับว่า ผมควรจะเปลี่ยนพัดลมเดิม ให้ดูดออกดีกว่ารึป่าวครับ

พัดลมของ ANDY มันต้องดูดลม ต่อจาก พัดลมเคส แล้วเป่าลงที่ตัวซิงค์ ??

Comment

งง

Comment

ขอรูปๆๆ

พัดลมฝาเคส ดูดเข้ามา แล้วAndy ก็ดูดต่อ

ส่วนลมออก ก็ออกหลังเคสสิ

Comment

พอดีกลัวว่ามันจะอัดกันรึป่าวครับ พอดีถามช่างที่ร้านมา เห็นบอกว่า แบบไหนก็ได้ก็เลยไม่ค่อยเข้าใจนิดหน่อยว่าพัดลมข้างจะเอาไงกับมันดี

Comment

ประเด็นคือ ตอนนี้ผมใช้พัดลม 8CMข้าง2ตัว เป่าดูดเข้าข้างใน ซึ่งมันมีตัวนึงไปตรงกับพัดลม 12 CMของแอนดี้พอดี ไม่ทราบว่าดูดหรือเป่าเข้าดีครับ แต่เท่าๆที่อ่านมา ที่คุณ battlecruiser ตอบ หมายความว่า ดูดออก ดีกว่ารึป่าวครับ ส่วนดูดออกหลังเคสอยู่แล้วครับ

Comment

หรือว่าที่ผ่านมาผมเข้าใจผิด พัดลม Heat Sink นี่มันระบายออกจาก Sink หรือเป่าลงไปที่ Sink กันแน่ -*-

Comment

Originally posted by KNVB View Post
                หรือว่าที่ผ่านมาผมเข้าใจผิด พัดลม Heat Sink นี่มันระบายออกจาก Sink หรือเป่าลงไปที่ Sink กันแน่ -*-

Andy เป่าลมอัดลง ซิงค์ครับ

ส่วนฟัดลมฝาข้างเคส ก็ดูดลมจากข้างนอก เข้ามาให้ andy

Comment

งั้นผมดูด เข้าจากข้างนอกก็ถูกแล้วสินะครับ เพราะมันดูดต่อลงซิงค์พอดี แหล่มเลย ยังไงขอบคุณ คุณเรือรบ มากครับ กระจ่างซะที

Comment

-*-

Comment

งง -*- เป่าอัดซิ้งอะ แต่ใส่ยากโครต แทนจะต้องแกะ MB

Comment

เมื่อคืนลองถอดออกมาก็ใส่ง่ายดีนี่ครับ - - กดลงบิดตัวลอค 2 ตัวแค่นั้นเอง

Comment

Working...
                        X