Announcement

Collapse
No announcement yet.

Week มีความสำคัญยังไง?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ซีพียูกับรถนี่ผิดกานเลยแหะ ซีพียูล๊อตแรกๆส่วนใหญ่จะคล๊อกได้ดี ปรับไฟได้เยอะ คนนิยมเล่น ผิดกับรถเลย รถล๊อตแรก ควรหลีกเลียง เพราะเพิ่งผลิตใหม่ อะไหล่ต่างๆยังไม่เข้าที ปัญหาอาจจะมีมากกว่าล๊อตถัดๆไป

Comment

มันเป้นเหมือนว่า บอกให้รู้ว่า week นี้ น่าจะลากไปได้ไกล แต่ไม่ใช่ทุกตัว บางตัว week เทพแต่ลากไม่ไปก็มี แต่แนวโน้มคือส่วนใหญ่ ถ้า week เทพจะไปได้ไกลกว่า

Comment

Originally posted by ยองยองซอย View Post
        แทงเลยพี่น้อง
        จับแล้วช่วยกันแทง...โอว์ววว....ซื้ด

Comment

Originally posted by sirapob View Post
          จับแล้วช่วยกันแทง...โอว์ววว....ซื้ด
          หวย หรืออะไรคับท่าน

Comment

Originally posted by sirapob View Post
            เสียวเพราะกลัวแทงไม่โดนใช่ไหมครับ ซี๊ด...

Comment

Originally posted by burmkung View Post
              ซีพียูกับรถนี่ผิดกานเลยแหะ ซีพียูล๊อตแรกๆส่วนใหญ่จะคล๊อกได้ดี ปรับไฟได้เยอะ คนนิยมเล่น ผิดกับรถเลย รถล๊อตแรก ควรหลีกเลียง เพราะเพิ่งผลิตใหม่ อะไหล่ต่างๆยังไม่เข้าที ปัญหาอาจจะมีมากกว่าล๊อตถัดๆไป
              จิงเหรอ เรื่องรถนี่เพิ่งรู้นะเนี่ย ความรู้ใหม่ ๆๆ

Comment

รู้แค่ week ต่างกัน อัดไม่เหมือนกันแค่เนี่ยแหละ - -*

Comment

Week ที่ 4 ดีที่สุดครับ เพราะเงินเดือนออก

Comment

ไม่มี ความสำคัญใดๆทั้งสิ้นคับ

Comment

คือ เค้าจะแบ่งช่วงการผลิตเป็นทีละ lot หรือเรียกว่า week ของตัวสินค้า

และ ของใน lot เดียวกัน คุณภาพจะเหมือนหรือใกล้เคียงกัน

ดังนั้น เมื่อผลิตออกมาแล้ว ฟลุ๊ก(ส่วนตัวผมว่าจงใจนะ) มี lot นึงแรงเป็นพิเศษ ดังนั้นของที่อยู่ใน lot นั้นๆก็จะแรงเกือบทุกตัว

แรงที่ว่านี้ก็คือ overclock ได้เยอะไงครับ ใช้งานทั่วไปก็แรงเท่ากันแหล่ะ

ทีนี้พอมีคนเอาไปลองแล้วเจอตัว overclock ได้แรงๆ ก็จะดู week ของมันแล้วบอกต่อๆกันว่า เฮ้ย! weekนี้แรง คนก็จะลือกันและรู้กันในเวลาต่อมาว่า week นี้ weekเทพ

Comment

เป็นสัปดาห์ที่ตึงเครียด ..

Comment

Originally posted by นาย...อั๊ยซ์... View Post
                          เป็นสัปดาห์ที่ตึงเครียด ..

Originally posted by Beleave View Post
                          Week ที่ 4 ดีที่สุดครับ เพราะเงินเดือนออก
                          อีกไม่กี่วันแล้วครับ haha~

เงินออกนี่มันมีความสุขจริงๆครับ

Comment

Originally posted by pingpui View Post
                            จิงเหรอ เรื่องรถนี่เพิ่งรู้นะเนี่ย ความรู้ใหม่ ๆๆ
                            เอาตัวอย่างรถผมเลยละกัน ตอนนี้ผมใช้วีโก้อยู่ จำได้ป่ะ ช่วงที่วีโก้ออกแรกๆ จะมีปัญหาเรื่องเบรคร้าว ที่มีข่าวครึกโครมเมื่อเกือบ2ปีที่แล้วไง(แต่ตอนนี้เขาแก้แล้ว โดยการปาดช่องระบายอากาศไว้ในตัวเบรค) ช่วงนี้ก็จะมีเรื่องเหยียบคลัชแล้วดังครับ พี่ผมที่อยู่ในวีโก้คลับโดนกันมาหลายคน ทั้งเบรคร้าวและครัชดังเลย ผมเสียวก็เลยไปเปลี่ยนเรียบร้อยแล้ว แต่รถผมครัชไม่ดังแหะ ไม่รู้เป็นเพราะใช้น้อยหรือได้โตโยต้าของปลอมมาก็ไม่รู้นะ

Comment

Working...
                            X