Announcement

Collapse
No announcement yet.

คะแนนระหว่าง cpu ที่ oc กับไม่ oc

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คะแนนระหว่าง cpu ที่ oc กับไม่ oc

ถ้าเราเอา e4300 มา oc ให้ได้ 2.4 Ghz ให้เท่า e6600 แบบไม่ oc แล้วเอาไป test สองอันนี้จะได้คะแนนเท่าๆ กันมั้ยครับ

E4300 @266*9 2MB

คงจะสู้ E6600 @266*9 4MB ไม่ได้

แต่ก็ใกล้เคียง

Comment

ก็นะ สู้ไม่ไหวหรอกฮะ แต่แค่แคชมันส่งผลนิดหน่อยเท่านั้นล่ะครับ(แรกผมนึกว่าจะต่างกันเท่าตัวซะอีก)

Comment

ต่างกันนิดเดียวหรอดีจังจะได้ลากๆบ้างอิอิ

Comment

วัดคะแนนต่างแน่นอน แต่ใช้จริงคงจะไม่รู้สึก

Comment

Originally posted by WhoAmI View Post
            วัดคะแนนต่างแน่นอน แต่ใช้จริงคงจะไม่รู้สึก
            ประมาณนั้น ถ้า Benchmark ก็สู้ไม่ได้เพราะ cache ต่างกัน แต่ใช้งานไม่ต่างกันเท่าไหร่ อย่างมากก็ไม่เกิน 5%

Comment

Working...
            X