Announcement

Collapse
No announcement yet.

++ เรื่องของแรม ++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ++ เรื่องของแรม ++

อยากทราบว่าไอ้แรมแพงๆ พวก G-Skill กับพวกแรมบ้านๆ ราคาถูกๆ เนี่ยมันต่างกันยังไงครับ ในการ overclock เนี่ยครับ งงมากคับ เห็นเค้าพูดถึงชิปของแรมกัน มันเกี่ยวกันด้วยหรอครับ แล้วชิปแบบไหนหรือแรมแบบไหนดีสุดอ่ะครับ มือใหม่สุดๆ ขอความรู้ันิดนึงนะคับ ขอบคุณครับ

รอคนมาตอบครับ อิอิ
    ผมก็อยากรู้เหมือนกัน

Comment

ถ้าคิดจะ oc ละ เงินต้องถึง ใจต้องหนักแน่น แรมบ้านมันลากไม่ไปนะ กดลงค่าต่ำๆๆไม่ได้นะ ถ้าแรม เทพ ราคามันแพง ลากไกล กดต่ำได้ แต่แพงๆๆ มันเลยต่างกันที่ ราคานะ ชิปของแรม มันมีหลากหลายรุ่น ต้องเสาะหาส่องดู จนเจ้าของร้านมองค้อน 555 แรมบ้านเคยเห็น โพสไว้นะราคาถูก ลองไปหาอ่านดู (DDR2(667) 1GB. SimmTronices ไหม้เคลมได้ ) ในเว็บนี้ละ

Comment

G-Skill รหัสแรงๆเช่น HZ จะใช้ชิปของพวก ไมครอน ซึ่งคัดเกรดเม็ดแรมมาทำแรมโดยเฉพาะแล้วการันตีว่าสามารถวิ่งได้ตามที่กำหนดหากแผงไหนวิ่งไม่ถึงสามารถเอาไปเคลมได้ทันที ในกรณีไหม้ก็สามารถเคลมได้ แล้วก็จะได้ชิปเทพเหมือนกันในทุกครั้ง ไม่ต้องมากังวลว่าจะลากได้ไม่เหมือนของเก่า ถ้าเป็นแรมที่ส่องๆกันรหัสเทพๆ แต่ในกรณีเกิดเจ๊งขึ้นมาแล้วส่งเคลมโอกาสได้ชิปเทพๆเหมือนเก่า น้อยกว่าถูกรางวัลที่ 1

Comment

Working...
        X