overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 12 of 12

Thread: ถามเรื่อง sink ของ 8600GT หน่อยครับ

OverclockZone Member dogfighter's Avatar

Default ถามเรื่อง sink ของ 8600GT หน่อยครับ

8600GT XXX ของ XFX นี่ใส่กับ HR-03 rev.A ได้รึเปล่าครับ?

เห็นว่าการ์ดของ Galaxy ใส่ได้เลยมาถามดู

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member alec's Avatar

หิ้วการ์ดจอไปที่ร้านตอนซื้อเลยครับ ขอเค้าลองก่อนซื้อจะได้ไม่เสียเวลาเสียอารมณ์

OverclockZone Member chillchill's Avatar

ผมไม่แน่ใจว่าใส่ได้รึเปล่านะครับเพราะ PCB รุ่นนี้มันมีรูยึดน็อตมาให้แค่ 2 รูเท่านั้นเองเพราะ HR-03 มันต้องยึด 4 รูน่ะครับโดยปกติไม่รู้ว่ายึด 2 รูได้รึเปล่าทางที่ดีเอาไปวัดที่ร้านหรือเล่น VF-700 แบบผมก็ได้ครับ

OverclockZone Member monkomoro45's Avatar

น่าจะได้นะ.เพียงแต่จะยืดแค่ 2 รูเท่านั้น
    ยกไปให้ร้านเขาใส่ให้เลยงับ ชัวร์สุดละ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    ทริป เหมืองปิล๊อก (กาญจนบุรี)

ซิงค์การ์ดจอสวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    Inno3D iChill GeForce 8600GT 256MB DDR3

OverclockZone Member dogfighter's Avatar

พอดีผมอยู่ต่างจังหวัดน่ะครับ เลยกะว่าจะสั่งซื้อกับทางร้านที่เป็น dealer กับทางเจไดเอา

แต่ก็ได้เข้าไปอ่านที่เว็บของ thermalright มาเหมือนกัน ที่เค้าบอกว่าต้องตรวจสอบรูยึดน๊อตก่อน ผมเลยไม่แน่ใจเลย เคยโทรไปถามที่เจได ก็ได้คำตอบมาว่าไม่แน่ใจมาเหมือนกัน

ท่านใดเคยลอง XFX 8600GT XXX กับ HR-03 Rev.A ก็มาเล่าสู่กันฟังหน่อยนะครับ

เพราะไอ่การ์ดตัวนี้ที่ความเร็ว default (620,800) มันร้อนยังก่ะเตารีด ยิ่งเล่นเกมแล้ววิ่งไปแตะ 95C เลยทีเดียว

เอารูปของ Galaxy ที่ใส่ TR-HR03-Rev.A มาให้ดูกัน
    Last edited by dogfighter; 27 May 2007 at 02:41:29.

OverclockZone Member chillchill's Avatar

Quote Originally Posted by dogfighter View Post
    พอดีผมอยู่ต่างจังหวัดน่ะครับ เลยกะว่าจะสั่งซื้อกับทางร้านที่เป็น dealer กับทางเจไดเอา

แต่ก็ได้เข้าไปอ่านที่เว็บของ thermalright มาเหมือนกัน ที่เค้าบอกว่าต้องตรวจสอบรูยึดน๊อตก่อน ผมเลยไม่แน่ใจเลย เคยโทรไปถามที่เจได ก็ได้คำตอบมาว่าไม่แน่ใจมาเหมือนกัน

ท่านใดเคยลอง XFX 8600GT XXX กับ HR-03 Rev.A ก็มาเล่าสู่กันฟังหน่อยนะครับ

เพราะไอ่การ์ดตัวนี้ที่ความเร็ว default (620,800) มันร้อนยังก่ะเตารีด ยิ่งเล่นเกมแล้ววิ่งไปแตะ 95C เลยทีเดียว

เอารูปของ Galaxy ที่ใส่ TR-HR03-Rev.A มาให้ดูกัน
    ของผมซิงค์เดิมก็ราวไน้นครับแต่ใช้ vf-700+MX-1 แล้วลดลงเหลือประมาณ52-55องศาครับ fulloads

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    ทริป เหมืองปิล๊อก (กาญจนบุรี)

หิหิหิ มาใหม่ ไฉไลกลัวเดิม จ้า 555
    เย็นเป็นน้ำแข็งเลย หิหิหิ

Last edited by TWK.; 28 May 2007 at 00:16:00.

OverclockZone Member Jusaku's Avatar

Quote Originally Posted by chillchill View Post
    ผมไม่แน่ใจว่าใส่ได้รึเปล่านะครับเพราะ PCB รุ่นนี้มันมีรูยึดน็อตมาให้แค่ 2 รูเท่านั้นเองเพราะ HR-03 มันต้องยึด 4 รูน่ะครับโดยปกติไม่รู้ว่ายึด 2 รูได้รึเปล่าทางที่ดีเอาไปวัดที่ร้านหรือเล่น VF-700 แบบผมก็ได้ครับ

มันก็มี4รูหนิครับจากในรูป ดูดีๆ น๊อตของhr-03มันเล็กครับ คงใส่ได้ แต่ไม่รู้จะไปติดคานรึปล่าว(ของxfxมีคานมาให้ใช่มั้ย?)

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

HR-03 ใส่ XFX8600GT ก็ได้ครับ ตรงไอ้รูเล็กๆมันนั้นแหละ ลองมาแล้ว แต่มันดูมหึมาหน่อยเลยไม่เอาซะงั้น หันมาเล่น VF-700 แทน เย็นกระจายพี่น้อง ตอนนี้เหลือ 42 แว้ว ห้องเดิมๆไม่แอร์....

โอ๊วว...ชักจะมีหวังตามที่ท่าน dears บอก

หลังจากที่ได้อ่าน comment ของหลายๆท่านก็เลยอยากจะถามว่า 3 ตัวนี้เย็นต่างกันมากไหมครับ

1. Zalman VF-700
    2. Zalman VF-900
    3. ThermalRight Hr-03 rev.A

เพราะถ้ามันไม่ต่างกันเท่าไร ผมว่าก็น่าเลือกของ Zalman มันเล็กดี...ไม่ใหญ่ ไม่หนักเกิน

และล่าสุดนี้ยิ่งงงเข้าไปใหญ่ เพราะเห็นที่หน้าเว็บของเจไดบอกว่ารุ่น hr-03 plus ใส่กับ 8600gt ได้ โทรไปถามเค้าก็บอกว่าได้ เอ๊ะยังไง รีวิวจากเว็บ thermalright ก็บอกว่าไม่ได้...อันนี้ยังไง ใครทราบก็เล่าสู่กันฟังด้วยนะครับ เห็นมันตั้ง 6 ท่อแน่ะ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

. ThermalRight Hr-03 rev.A

Bookmarks

Bookmarks