Announcement

Collapse
No announcement yet.

SATA --> SATA II ใช้ร่วมกันได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SATA --> SATA II ใช้ร่วมกันได้ไหม

เรื่องนี้ผมอยากทราบให้เข้าใจ...เรื่อง SATA กับ SATA II ที่บ้านผมใช้ Sata 150 แต่ตอนนี้ มี SATA II 300 มา ผมอยากทราบว่าถ้าเราจะอัพเกรดมาใช้แบบ SATA II ต้องเปลียนบอร์ดใหม่ครับ
    ใช้ร่วมกันได้รึเปล่า

ได้....จบข่าว แต่เร็วเท่าเดิมเปลี่ยนทำไมเนี่ยะ เหอะๆๆๆ

Comment

harddisk SATA2 ใช้สายเดียวกับ SATA รึเปล่า

Comment

Originally posted by ASBK View Post
        เรื่องนี้ผมอยากทราบให้เข้าใจ...เรื่อง SATA กับ SATA II ที่บ้านผมใช้ Sata 150 แต่ตอนนี้ มี SATA II 300 มา ผมอยากทราบว่าถ้าเราจะอัพเกรดมาใช้แบบ SATA II ต้องเปลียนบอร์ดใหม่ครับ
        ใช้ร่วมกันได้รึเปล่า

ใส่รวมกันได้ครับ
        ดูรายเซ็น ด้านล่าง (สหประชาติ ผสมซะมั่วไปหมด ละ)

Originally posted by ASBK View Post
        harddisk SATA2 ใช้สายเดียวกับ SATA รึเปล่า
        ใช่ เสียบไปเลย
        Last edited by TWK.; 25 May 2007, 12:34:29.

Comment

ได้

Comment

มันสายเด่วกันมิใช้เหรอครับ

แต่บอร์ด Sata มาใส่ Sata 2 มัน จะอ่านความเร็ว Sata เดิมอะครับมันไม่เพิ่มขึ้น

Comment

Working...
            X