Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASROCK

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จะว่าไป ผมไม่เคยได้ยินใครบ่นว่า Asrock ห่วยเลยแฮะ(นอกจากการ oc)

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
      รุ่นไหนครับช่วยบอกที
      ตอนนี้ที่หาได้มี
      1. S478, DDR1,AGP chip865+ VGA
      2. S478, DDR1, PCI-E chipVAI+VGA

อยากได้จังรุ่นนั้น.. Socket478+DDR1+DDR2+AGP+PCI-E+VGA OnBoard
      ดีนะที่ไม่มี +S939+S940+S775 หุหุ..

รุ่น S478, DDR1,AGP chip865+ VGA

ท่านหาที่ไหนอะครับบอกผมหน่อย

Comment

ดีหมดทั้งประสิทธิภาพ+ราคา+คุ้มค่า ยกเว้นเรื่อง OC ครับ

Comment

ผมลากได้แค่นี้เอง สุดๆแล้ว ลากกับ D9GMH ถ้าเป็นพวก DFI Asus คงทะลุ350กันแบบชิล

Comment

เจ๋งมากครับแบรนนี้(เพราะผมใช้ แฮะๆ)ผมใช้ตัวเก่าAsus P5b Deluxe แต่ทีนี้ว่ามันเป็นอะไรไม่รู้เกิดควันขึ้น 55+ งบก็น้อยช่วงนั้น เลยตัดสินใจ ซื้อเจ้าAsrock conroeXfire-eSATA2 มาใช้พลางๆไปก่อน แต่ใช้ๆไปมันก็ไม่ขี้เหล่ ไม่มีปัญหาจุกจิก ก็เลยถึงบัดนี้จะ3เดือนแล้ว ยังไม่ได้เปลี่ยนไปเป็นP5b Deluxeเหมือนเดิมเลย ส่วนเรื่องบริษัทในเครือเดียวกับAsus ผมเคยได้ยินอาจารย์ที่มหาลัยพูดเหมือนกันตอนนั้นก็ขำๆ(โม้) ก็เลยไม่คิดอะไร ไม่ยักรู้ว่ามีคนอื่นพูดเหมือนกันรึนี่ ถ้าท่านไม่ใช่นักโอเวอร์คล็อกระดับฮาร์ดคอ(แบบผม)Asrockมันก็เป็นตัวเลือกที่ดีมากเลยแหละ
            Last edited by Dosantos; 26 May 2007, 19:05:39.

Comment

อาๆๆๆขอบคุณทุกคนมากคับ ที่เข้ามาตอบ ผมเป็นพวกอนุรักษ์ของเดิมๆๆอะไม่คล็อก แสดงว่าบอร์ดตัวนี้คงจะเหมาะคับ ขอบคุณคับ
              แต่เออตกลงบอร์ดรุ่นนี้มันเป็นDDR1หรือเปล่าคับ
              ASROCK P4-I-65G เป็น478แต่ไม่รู้เป็นDDR1หรือDDR2 ใครรู้ตอบหน่อยงับ

Comment

DDR1 ครับ

P4i65G
                - Dual Channel DDR memory technology
                - 2 x DDR DIMM slots
                - Supports DDR400/333/266
                - Max. capacity: 2GB

รายละเอียดก็ที่เว็บAsrock
                http://www.asrock.com/mb/overview.as...l=P4i65G&s=478

Comment

อา ขอบคุณมากคับ ที่ตอบ กระจ่างแล้ว

Comment

asrock มันไม่กินตลาด c2d อะ เสียดายจัง แต่ตลาด am2 กินไปตั้งเยอะ

Comment

Asrock ยาใจคนจน

ASUS สำหรับคนที่อยากมั่นใจว่าได้เมนบอร์ดดีๆ ไปใช้

สรุปก็ต่างกันแค่ว่า "มั่นใจ" จะมั่นใจหรือไม่มันใจอยู่ที่คุณจะเชื่อใจใคร

Comment

ก็ดีน่ะ

แต่ซาว พังง่ายไปหน่อย 2 ตัวหละซาวการ์ดพัง

Comment

ผมใช้ conroeXfire-eSATA2 ครับ
                          ผ่านไป 2 เดือนกว่า ปรากฏว่าบอร์ดพัง
                          โชคดีที่ประกันมีของพอดี เลยได้เปลี่ยนไม่ต้องรอซ่อม

แต่ผมไม่ได้หมายความว่ามันไม่ดีนะครับ
                          เพราะผมถามช่างที่ผมยกเคสไปให้เช็ค
                          เค้าบอกเพิ่งเจอผมเป็นรายแรกเนี่ยแหละ
                          ที่เอาบอร์ดยี่ห้อนี้มาเคลม
                          นั่นแสดงได้ 2 อย่างว่า
                          1. ไม่ค่อยมีคนใช้
                          2. ผมซวย

ซึ่งผมคิดว่าเป็นที่ข้อ 2 แหละครับ
                          คงซวยจิงๆ
                          แต่เท่าที่ใช้งานมา ผมก็พอใจในระดับนึงเลยนะครับ
                          ราคาไม่แพง แต่ฟังก์ชั่นเหนือคำบรรยาย

สรุป ชอบครับ

Comment

อยากจะบอกว่า conroeXfire-eSATA2 เป็นบอร์ดรุ่นแรก ๆ ที่ รับ E6300 และก็มีคนใช้เยอะมากคับ แต่ส่วนมากจะเปลี่ยนไป เล่น P5W /P5B กันหมดแล้ว เพราะว่า OC ไปปายยย

ผมก็คนหนึ่งละ อิอิ conroeXfire-eSATA2 ยังใช้อยู่ อิอิ

Comment

Working...
                            X