Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปกนี้ควรเปลี่ยนอะไรดีถึงจะคุ้มกับการใช้งาน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปกนี้ควรเปลี่ยนอะไรดีถึงจะคุ้มกับการใช้งาน

สเปกนี้ควรเปลี่ยนอะไรดีถึงจะคุ้มกับการใช้งานครับ
    PENTIUM D 820
    ASROCK 4COREDUAL-VSTA
    1024/667 KINGTON *2
    XFX GF-6200 256 MB AGP
    160/7200 SEAGATE SATA II
    ใช้เล่นเนต ฟังเพลง รัน Visual Basic , Matlab , office download file แปลงหนัง zip file โอนถ่ายไฟล์ Scan Virus ครับ (ทำพร้อมกันนะครับ)

ที่จริงก็โอเคแล้วนี่ครับ ไม่ได้ทำไรมากมาย อย่างมากก็ถอย E4300 มาเล่นตามยุคตามสมัย เหอๆ.

ปล.ถ้าผมทำแค่นั้น ผมใช้แบบเดิมฮะ

Comment

การ์ดจอ เปลี่ยนซะ

Comment

ผมว่าไม่ค่อยจะคุ้มเท่าไหร่นะ ไม่รู้สิ หรือว่าหัวสูงไม่รู้ -_-

Comment

ใช้เล่นเนต ฟังเพลง รัน Visual Basic , Matlab , office download file แปลงหนัง zip file โอนถ่ายไฟล์ Scan Virus ครับ (ทำพร้อมกันนะครับ)
          C2D ยังยอมแพ้ครับรับรอง

Comment

ถ้าทำพร้อมๆๆกันนะครับ
            ผมแนะนำว่าน่าจะซื้อหลายๆๆเครื่องนะครับ
            เพราะว่าเรื่องที่คุณจะทำมันเยอะๆๆมากๆๆครับ
            เครื่องเดี่ยวคงทำไม่ไหวหรอกครับ

Comment

ตามข้างบนครับๆๆๆ ผมว่าไม่ต้องเปลี่ยนแล้วใชงานแค่นี้ก่อคุ้มแล้วครับ ไม่ได้เล่นเกมหนักๆก่อพอแล้ว อย่าไปวิ่งตามเลยครับ (ถ้ายังอยากเปลียนก่อ ขาย 805 สอย E2140 มาเพื่อจได้สบายใจขึ้น)

Comment

ทำทีละอย่างสองอย่างไม่ได้เหรอครับ

Comment

Originally posted by kuroro View Post
                  สเปกนี้ควรเปลี่ยนอะไรดีถึงจะคุ้มกับการใช้งานครับ
                  PENTIUM D 820
                  ASROCK 4COREDUAL-VSTA
                  1024/667 KINGTON *2
                  XFX GF-6200 256 MB AGP
                  160/7200 SEAGATE SATA II
                  ถ้าทำทุกอย่งที่บอกพร้อมๆ มีเดี้ยงครับ ไม่ CPU ก็ RAM ไม่พอแน่ ๆ (มีอืด/ค้าง)
                  เปลี่ยน CPU เพิ่ม RAM ครับ
                  นี้ถ้าเล่นเกมส์ด้วย ยิ่งต้องเปลี่ยนการ์ดจอ อีก 555

Comment

สรุปคือทำทีละอย่าง(หรืออย่างมากก็ 2 ครับ)
                    ถ้าทำพร้อมกันจริงๆ รอ 16 คอร์ละกันครับ หุหุ

ว่าแต่ คิดยังไงถึงจะทำพร้อมกันล่ะฮะ

Comment

เค้าคงว่าทำพร้อมกันหลายอย่างมั้ง แต่คงไม่ใช่ทุกอย่างทั้งหมดพร้อมกันที่บอกมา

Comment

เล่น 4คอร์ครับ

Comment

ทำหมดนั่นรอเล่น QX6800 เหอะครับท่าน

Comment

Working...
                          X