Announcement

Collapse
No announcement yet.

p35 งบ 8000+- ตัวไหนดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• p35 งบ 8000+- ตัวไหนดีคับ

ช่วยแนะนำหน่อยคับ แต่อยากได้ asus คับ

ถ้าไม่เล่น ddr3 ก็ ใช้ตัว 6000 กว่าบาท P5K P35/ICH9 DDR2 ก็ได้ครับดูแล้วคุ้มดีมากเลยครับ

แต่ถ้าเป็นผมจะเลือกตัวกลาง P5K-C P35/ICH9 DDR3+DDR2 เล่นได้ทั้ง DDR3+2 ก็เผื่อไว้เล่นๆนะครับ แล้วแต่ความคิดเหน

Comment

P5K-C P35/ICH9 อีกเสยงครับเผื่อๆๆครับ

Comment

P5K-C P35/ICH9 ตัวนี้หน้าตาน่ารักน่าชังมั้ยคับ แล้วเอาไปเทียบกับกัน commando กะ P5W DH Delux ตัวไหนน่าจาลาก ไปไกลกว่ากันคับ แล้วก้อมีออฟชั่นไรมาให้มั่งสำหรับ P5K-C P35/ICH9

Comment

ฝากถามในนี้อีกเรื่องคับ รีโหมดแบบ P5W Dh มันมีแยกขายมั้ยคับ อยากได้ๆ

Comment

ผมก็ยังมั่นใจในคุณภาพของ COMMANDO นะครับถ้าราคาประมาณนี้

Comment

ต้องตัดสินใจเลยครับว่าเล่น DDR2 หรือ DDR3

ถ้าไม่คิดจะอัพเป็น DDR3 ประกอบกับมี CPU ตัวคูณสูงๆ นะ เพราะมันลากบัสได้น้อย

ถ้าได้ตามนี้ P5W DH Delux กินครับ

Comment

ถึง ยุคเปลี่ยนแรม

ชื่อรุ่น เหมือนสมัย P5GD1 P5GD2 P5GDC

แล้ว P5AD2 ก็ออกมาตีกะบาลในไม่ช้า

แล้ว Dualcore ก็ออก 915 925 จึงแห้วแดก ทันใด

Comment

ถ้ายังใช้ C2D คอมมานโดยังเทพครับ หุหุ

แต่ P35 8000 หรอฮะ P5K-C ตามนั้นก็โอนะฮะ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                    ถึง ยุคเปลี่ยนแรม

ชื่อรุ่น เหมือนสมัย P5GD1 P5GD2 P5GDC

แล้ว P5AD2 ก็ออกมาตีกะบาลในไม่ช้า

แล้ว Dualcore ก็ออก 915 925 จึงแห้วแดก ทันใด
                    เห็นด้วย เคยซื้อ GD1 มาตอนออกใหม่ๆแพงทีเดียวแล้วก็ up เป็น dual core ไม่ได้

Comment

ตามรูปนะครับอันนี้เป็นความต่างคร่าวๆ ของ P965 Commando กับ 975X XBX2

ส่วนลิ้ง 2 เป็นความแตกต่าง ระหว่าง P5W DH Delux กับ Commando

ส่วน P5KC ผมยังไม่เคยเห็นใครลากโชว์เลยครับ คิดว่าคงไปได้ไม่ถึงไหน

P35 ก็ดีกว่า P965 นิดเดียว นิดเดียวจริงๆ เทียบ 975X ไม่ได้เลย

ถ้าท่านไม่คิดจะใช้ DDR3 ผมว่าก็ไม่ค่อยน่าเล่นเท่าไหร่ บอร์ดลูกครึ่งไม่เคยมีตัวไหนความสามารถประทับใจผมเลย

ราคามันแพงแล้วก็รูปร่างไม่สมค่าตัวเลย 7060 บาท แพงมากนะ แต่ดูพวกภาคจ่ายไฟสิ

แบบนี้จะลาก Quad ไปได้ไง

เอา P5KC Commando P5W DH Delux มาวางเทียบกันแล้วท่านจะค้นพบสัจจธรรมครับ ฟ้า...กับเหว

แต่ถ้าจะใช้ DDR3 ก็เป็นอีกเรื่องครับ Commando P5W DH Delux ทำไม่ได้

แต่ถ้าจะเล่น DDR3 ผมก็อยากให้เล่น P5K3 Delux อยู่ดีแหละ

ดูรูปแล้วตัดสินใจดูแล้วกันครับ ตอนไปที่ร้านถ้าสนใจก็ให้เค้าเปิดกล่องวางเทียบกันดู

ถ้าเป็น P35 DDR2 ก็ P5K Delux

http://www.xtremesystems.org/forums/...d.php?t=124131

http://www.xtremesystems.org/forums/...d.php?t=144016

Last edited by ARES; 25 May 2007, 23:05:04.

Comment

ซื้อบอร์ดใหม่ ไว้ตอน DDR3 ไม่แพงแล้วดีไหมครับ

Comment

งั้นคงเอา 975 ตามเดิมคับ เหอๆ DDR3 ยังไม่คิดจะเล่นคับ

Comment

เอ่อ...ลงรูปให้ดูอีกทีนะครับ P5KC เปี้ยนไป๊

ตัวในรูปแรกที่เอาให้ดูอาจจะไม่ใช่ตัวขายจริงนะครับ

ตัวในรูปนี้ดูดีกว่าเดิมเยอะเลย ดูสมราคาขึ้นมาแล้วครับ

เห็นรูปนี้แล้วก็เลยอยากขอกลับคำพูดนะครับ ที่เคยบอกว่า P5KC ไม่น่าเล่น

Comment

Working...
                            X