Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามครั้งสุดท้าย พรุ่งนี้ซื้อแล้ว 35,000 บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามครั้งสุดท้าย พรุ่งนี้ซื้อแล้ว 35,000 บาท

พรุ่งนี้ไปซื้อแล้วคับ จะรีบไปแต่เช้าเลยอิอิ - -

สเปกก็ C2D E6420 / Galaxy 8800GTS 320mb / HD 80 gb*2 raid 0 / MB Gigabyte ds3 rev 3.3 / Ram 1gb 667*2 / PSU Enermax FMA 460watt / case 1000 / dvd rw 1100

คือ ผมอยากถามว่า ระหว่าง HD 80 gb*2 raid 0 กับ HD 250 gb เอาอันไหนดีกว่าอะ แต่ผมคิดว่า 160gb น่าจะพออะคับ
    ส่วนเมนบอร์ดผม oc นิดๆจาก 2.13 ให้เปง 2.5 จะใช้รุ่นที่ต่ำกว่านี้ หรือดีกว่า มีไหมอะึคับ ไม่ oc เยอะนะคับ

แรม 2g ครับ ต่างจาก 1g พอสมควรเลย

Comment

Originally posted by panpan182 View Post
      แรม 2g ครับ ต่างจาก 1g พอสมควรเลย
      - - ผมใส่ไป 1 gb คูณ 2 แล้ว ไงคับ lol~

Comment

oc แรมไหมครับ ตอนนี้แรมไม่ค่อยแพงแล้ว

Comment

คอมหรูแล้วครับ

RAID ไม่ต้องคิด

ถ้า 160GB พอ ก็เอาแค่นั้นแหละครับ

--
          สำหรับผม ไม่พอนะ 8800GTSซะอย่าง ลงซัก20เกม อิิอิ

ไหนจะโหลดบิทอีก -.-

Comment

250 GB ไปเลยครับ ถ้าใช้แค่เล่นเกมไม่ได้ทำงานหนัก ๆ

Comment

สเปคคล้ายๆผมเลยคับ

แต่มีผมมีจอlcd17นิ้ว แต่ว่าpsu ผมกะเอาของdelux 500wattอะ

ผมมะด้ายจะเอาไปocอะเหนคนในบอร์ดบอก500wattก็พอ

HDD ผมเอา250gbไป1ตัวอะ

ขอถามหน่อยจิ เมนบอร์ดอะ ระหว่าง P5B กับ ds3อะ ไม่ใช้oc อันไหนดีกว่ากันอะ

Comment

GeIL PC2 6400 800 Ultra 4,550 oc ดีครับ
                DFI Infinity P965 Dark ผมว่าน่าจะสดกว่า ds3 ราคาพอกัน

Comment

Western WD1600YS 160GB 2,490

Comment

WD2500YS 250GB , 7200 RPM SATA-II 16MB 3,000

Comment

อะไรเนี่ยครับ คุยอะไรกัน ผมจะศึกษาได้จากที่ไหนเนี่ย คุยเรื่องคอมกับใครๆ คงไม่รู้เรื่อง Y_Y
                      raid คืออะไรอ่าครับ

Comment

สงสัย ป่านนี้ไปซื้อแล้วมั้ง ไงก็จะตอบให้แล้วกันครับ

RAID 0 คุ้มกว่ามากครับ ไวกว่าด้วยครับ ยิ่ง เอา RAID ลงOS จะทำให้การทำงานโดยรวม ไวกว่ามากครับ
                        แต่ไม่ใช้งานแพพ พิมพ์งานนะครับ อันนั้นไวหรือไม่ อยู่ที่คนพิมพ์ ครับ
                        การ ถ่ายโอนข้อมูล ขนาดใหญ่ๆครับ การ ติดตั้ง โปรแกรม ก็ไวกว่าครับ การโหลดข้อมูลมาประมว,ผม ก็ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by elephantac119 View Post
                          อะไรเนี่ยครับ คุยอะไรกัน ผมจะศึกษาได้จากที่ไหนเนี่ย คุยเรื่องคอมกับใครๆ คงไม่รู้เรื่อง Y_Y
                          raid คืออะไรอ่าครับ
                          อันนี้ตอบง่ายงับ เกี่ยงเรื่องภาษาอังกฤษไหมอะงับ ถ้าไม่เกี่ยงภาษาพิมพ์ Google.com แล้วพิมพ์หาว่า "raid 0 mean" รับรองเจอเพียบ เช่น
                          http://www.pcguide.com/ref/hdd/perf/...eLevel0-c.html
                          http://en.wikipedia.org/wiki/RAID

อิๆ นึกว่ากระผมใจร้ายอะจิ คริ คริ ไปตาม link นี้งับภาษาไทย
                          http://www.antthai.com/home/tip&trick/Striping.htm

Comment

555+ พี่วิกรคับ ซื้อมาแล้วจิงๆ ด้วย อิอิ
                            ได้มาและ แต่ที่ผิดจาก เดิม แรม กลายเปง G.Skill 667 1gb*2 5-5-5-15 3700 บาท ที่ร้าน TK ซื้อร้าน TK ยกชุดเลย อิอิ

Comment

Working...
                            X