Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้บอร์ด intel DP965LT บ้างครับเข้ามาหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้บอร์ด intel DP965LT บ้างครับเข้ามาหน่อยครับ

คือใส่แรมแล้วทำไมWindows XP มันเห็นไม่เต็มอ่ะครับ แต่ใน (Bios มันเห็นเต็ม)

ผมใส่ 512/667 Windows XP มันเห็นแค่ 504

บอร์ดรุ่นนี้ไม่มี VGA onboard ด้วยนะครับ

และผมก็ใส่การ์ดจอของ Winfast 256Mb. แล้วด้วย

โทรไปถาม Synnex แล้วเค้าบอกให้ Flash Bios ผ่าน DOS (บอรืดใหม่ล่าสุดแบบนี้ต้อง Flash Bios ด้วยหรอ งง...)

หายไปแค่ 8 เมกเองไม่เป็นไรหรอกครับ

Comment

เป็นสิครับ เมกเดียวหายก็ไม่ได้ ยกเว้นแชแรม

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
        คือใส่แรมแล้วทำไมWindows XP มันเห็นไม่เต็มอ่ะครับ แต่ใน (Bios มันเห็นเต็ม)

ผมใส่ 512/667 Windows XP มันเห็นแค่ 504
        ของผม(ใช้ชิป965 เหมือนกันครับแต่คนละยี่ห้อครับ)ในไบออส เห็นเต็มเหมือนกันครับ แต่ใน Windows XP มันเห็น 524M ...งงมั้ยนี่

Comment

Working...
        X