Announcement

Collapse
No announcement yet.

DRIVER ใหม่ ๆ ของ Nvidia จะ set fix aspect ratio ตรงไหนครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DRIVER ใหม่ ๆ ของ Nvidia จะ set fix aspect ratio ตรงไหนครับ?

เวลาใช้กับ LCD widescreen ผ่าน DVI port แล้วใช้กับโปรแกรมหรือเกมส์ที่ไม่รองรับ native resolution ของจอแล้วจะให้มัน fix สัดส่วนภาพที่ 4:3 ไม่ยืดภาพ
    Driver เวอร์ชั่นก่อน ๆ มันมี set fix aspect ratio ได้แต่เวอร์ชั่นใหม่ ๆ ผมหาไม่เจอ (ขอภาพประกอบได้ยิ่งดีครับ)

ตรงใหน อะ ^^?

Comment

หาไม่เจอเหมือนกัน เจอแต่แบบเก่า

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
        หาไม่เจอเหมือนกัน เจอแต่แบบเก่า

ใช่ครับ เวอร์ชั่นเก่า ๆ มันมีอยู่ แต่ driver สำหรับซี่รี่ย์ 8 ขึ้นไปหาไม่เจอแล้ว

Comment

ชัดมั้ย เปลี่ยน

Comment

Originally posted by tassapon View Post
            ชัดมั้ย เปลี่ยน
            ชัดเจนครับแต่ของผมไม่มีอะ
            ไม่ทราบว่าในรูปเป็น driver เวอร์ชั่นอะไรครับ เดี๋ยวผมไปลองดู

Comment

ใช่อันนี้รึเปล่าครับผมใช้ 8600GT Driver ver 158.22 จอ 940BW ครับ

Comment

แล้วไดร์เวอร์ 93.71 ปรับไงอะครับ

Comment

Originally posted by chillchill View Post
                  ใช่อันนี้รึเปล่าครับผมใช้ 8600GT Driver ver 158.22 จอ 940BW ครับ

93.71 เจอแล้วครับ

แต่เซตไม่ได้ เซตแล้วไม่เป็นภาพเลย เซง

Comment

Working...
                  X