Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปุ่ม hiibernate และ standby เป็นสีเทาเลือกไม่ได้ทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปุ่ม hiibernate และ standby เป็นสีเทาเลือกไม่ได้ทำไงดีครับ

ปุ่ม hiibernate และ standby เป็นสีเทาเลือกไม่ได้ทำไงดีครับ พอเลือก power option ใน control panel แต่ปรากฎว่าไม่มี tab
    ให้เลือก hibernate เลย ซึ่งเมื่อก่อนสามารถใช้งานได้ตามปกติ แต่เครื่องของผมสนับสนุน function ACPI นะครับ ไม่อยาก format ใหม่เพราะมีโปรแกรม
    ลิขสิทธิ์ของบริษัทอยู่ เคยลงวินโดว์ทับไปแล้ว แต่ไม่หายครับ กลุ่มใจมากรบกวนใครรู้วิธีแห้ไขช่วยบอกทีนะครับ เครื่องของผมเป็น notebook acer aspire รุ่น 5051
    cPU AMD Turion 64 ,RAM 1 G

ลงไดรว์เวอร์อะไรต่างๆครบหมดยังครับ

Comment

ลงหมดแล้วครับ เพราะเมื่อก่อนสามารถใช้งานได้ตามปกติ

Comment

ใช้ XP หรือ Vista ครับ

NB กะ PC ผมใช้แผ่น Vista แผ่นเดียวกัน ที่ PC มี แต่ที่ NB ไม่มีซะงั้น ผมก็ยังหาไม่เจอเลย งงมาก

Comment

ไปเปิดใช้งาน hibernate ยังล่ะ

Comment

Originally posted by klah View Post
            ไปเปิดใช้งาน hibernate ยังล่ะ

เขาบอกปุ่มมันเป็นสีเทา แสดงว่า standby ก็ไม่ทำงาน จะกล่าวไปไยถึง hibernate เล่า

Comment

Working...
            X