Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาขอความรู้ครับ AMD ดียังไงครับ สนใจอยากเล่นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาขอความรู้ครับ AMD ดียังไงครับ สนใจอยากเล่นครับ

ส่วนตัวผมใช้ Intel มาตลอด พักหลังเห็น AMD ค่อนข้างเป็นที่นิยมเลยสงสัยครับ

มันดียังไง มันน่าใช้ยังไง ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยครับ เผื่อคอมเครื่องใหม่ผมจะได้แนวทางการซื้อ

ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบครับผม

ถ้าใช้ AMD ต้องเพิ่มพัดลมเยอะมั้ยครับ ที่รู้มาคือ มันร้อนมากๆ

Comment

เย็นครับ

Comment

ถูก แรง ดี คุ้ม ครับ

Comment

ไม่เห็นร้อนเลยท่าน

Comment

ถูก แรง เย็น คุ้มค่า มากพี่้้เบล เรื่องร้อนอะนะครับ ต้องยกให้ อินเทลครับ

Comment

ร้อน ยกให้อินเทลจิงๆ เรื่องamdร้อนอะ เปลี่ยนฟามคิดได้แว้ววงับ คิกๆ

Comment

ในเครื่องที่ใช้integrate graphic AMDมีทางเลือกที่ดีกว่าครับ

Comment

AMD ด้วยคน

Comment

intel ก็มีเย็นนะครับ celeron เหอๆเย็นเย็นจนแสด (โดนดักควายงะ) ซื้อมาตอนเครื่องแรกดูคอมไ่ม่เป็นเพือนจัดให้ซะงั้น

Comment

ถ้าให้ผมเลือกนะ ขอคนที่6 กับคนสุดท้ายครับ เอ้ย!!เลือก AMD ครับเพราะว่า ราคาถูกเมื่อเทียบกับประสิทธิภาพที่ได้(ลองมาแล้วครับเทียบราคา CPU ในราคาที่ใกล้กัน AMD เร็วกว่าครับ ต้องลองเองครับยังไม่ต้องเชื่อใคร) บอร์ดมีให้เลือกมากมายในตอนนี้ อีกอย่างไม่ชอบตามกระแสนิยม

Comment

ถูก ประหยัด แรง คุ้มค่ากับราคาค่าตัวครับ
                        และเมนบอร์ดถูกๆดีๆก็มีให้เลือกหลากหลาย
                        Last edited by Ares01; 25 May 2007, 22:00:41.

Comment

เด็กในรูปแทนตัวของเจ้าของกระทู้น่ารักมากๆครับ

Comment

เหตุผลที่ชอบ AMD
                            1. ราคาถูก เพราะ่ว่าไม่้ต้องทุ่มงบโฆษณาเหมือนกับอีกค่าย
                            2. แรง โดยเฉพาะการทำงานได้มากกว่าใน 1 รอบสัญญาณนาฬิกา เมื่อเทียบกับอีกค่ายในเจเนเรชั่นเดียวกัน
                            3. เย็น ทั้ง ๆ ที่ OC ไปแล้ว ยังเย็นอย่างเหลือเชื่อ
                            4. งบประมาณส่วนต่างของราคา cpu สามารถเอาไปเพิ่มส่วนอื่นของระบบได้ เช่น แรม การ์ดจอ
                            5. คนที่ใช้ AMD ในซิสเต็ม จะหน้าตาดี
                            6. เป็นแนวทางที่ไม่เหมือนใคร ไม่เฝือ เป็นตัวของตัวเอง ไม่ตามกระแส

อื่น ๆ รอท่านอื่นมาตอบ

Comment

ถ้าพูดถึงราคา ความเร็วพอๆกัน Intel แพงกว่า

ถ้าราคาพอๆกัน AMD แรงกว่า

ปล.เรื่องจริงของคนใช้ AMD คือ หน้าตาดี

Comment

Working...
                              X