Announcement

Collapse
No announcement yet.

< < < วิธีทำน้ำเรืองแสง Glow in the Dark By Tube_Cats > > >

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของเล่นใหม่

Comment

กู้ดไอเดียคับท่าน

Comment

สมเป็น Modern Art จิง ๆ ครับท่าน Tube

Comment

ยังงี้มันไม่ไปเกาะ หม้อน้ำหรือตามบล๊อกดิครับ บล๊อกไม่เท่าไร่ หม้น้ำนี่ดิ ทำความสะอาดไม่ได้ ยิงทำให้การท่านเทความร้อนยิ่งสะสมครับ
          Last edited by ballboy; 26 May 2007, 01:47:39.

Comment

ตอนเลิกใช้สีมันจะติดถาวรป่าวนิท่าจะล้างออกลำบากแน่ๆ

Comment

น่าสน น้ำสีชมพู 55555+ เข้ากะหน้าตาน่าดูเลย

Comment

เอาไปใส่ท่อแล้วตกแต่งตามจุด เพื่อความสวยงาม แหล่มอยู่แร้นนนน...ครับ
                มิได้ทืำ น้ำคูลเล่อร์เรืองแสงนะคร๊าบบบ อย่าเอาไปยุ่งเกี่ยวเชียว

แล้วเอา LED UV ล็อตต่อไปของเจ้าทิ้วป์ สราดดดดดแสงเข้าไป
                จะเห็ลผลงานที่สวยงาม

โอ้วววว.... แสงเรืองทั้งเคส แนวน้องสาหร่ายเรืองแสง....อิ อิ

Comment

ถ้าอยากได้บอร์ดเรืองแสง ก็ราดน้ำใส่ทั้งบอร์ดเลยงับ อิอิ เรืองแสงด้วยไฟช๊อตซะเยย เอิ๊กๆ

Comment

Originally posted by poqepaq View Post
                    ถ้าอยากได้บอร์ดเรืองแสง ก็ราดน้ำใส่ทั้งบอร์ดเลยงับ อิอิ เรืองแสงด้วยไฟช๊อตซะเยย เอิ๊กๆ
                    ลองแล้วพี่ แนวสุด ๆ ส่งเคลม ตปท. ไปเลย 555+ เซ็งจิต

Comment

มันดูข้นๆๆไงก็ไม่รู้

Comment

ผมทดสอบความแนวด้วยการ " สาดลงพื้น "

แล้วพบมันแห้งก้ยังเรืองแสงอยู่ครับ

ที่แนวที่สุดคือ " มันสามารถเช็ดออกได้ด้วยน้ำเปล่าครับ แค่ลูบๆก็ออกแล้ว "

แต่ก็ยังสงสัยอยู่ว่า ทำไมที่มือมันล้างไม่ออกอ่ะ เซ้ง......... ไม่รู้ Cell เรามันดูดเข้าไปในร่างกายป่าวไม่รู้

เดี๋ยวต้องมีคนคิด " พิเรน " เอาไปกรอกปากตัวเองแล้วเอาตัวเองไปเรืองแสงอยู่ใน UV แน่เลย

ผมว่ายังไงๆ ก็ไม่ควรสัมผัสมันโดยตรงอ่ะครับ เดี๋ยวเป็นมะเร็งน้า.... อันนี้ไม่รู้แค่กันไว้ก่อนครับ

Comment

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
                          เอาไปใส่ท่อแล้วตกแต่งตามจุด เพื่อความสวยงาม แหล่มอยู่แร้นนนน...ครับ
                          มิได้ทืำ น้ำคูลเล่อร์เรืองแสงนะคร๊าบบบ อย่าเอาไปยุ่งเกี่ยวเชียว

แล้วเอา LED UV ล็อตต่อไปของเจ้าทิ้วป์ สราดดดดดแสงเข้าไป
                          จะเห็ลผลงานที่สวยงาม

โอ้วววว.... แสงเรืองทั้งเคส แนวน้องสาหร่ายเรืองแสง....อิ อิ
                          หวัดดีครับลุง หายไปนานเลยอ่ะ

ใกล้เปิดเทอมแร้น ฝึกงานก็ใกล้จบแร้นครับ

เอาน้ำเรืองแสงมั่งป่ะครับ ผมทำไว้มันเยอะ แบ่งไปเล่นกัน

เปิดเทอมเดี๋ยวเจอกันนะคร๊าบ................

อืม.......ไฟ สีน้ำเงิน ของผมก็ ทำให้ไอ้เจ้าน้ำนี้เรืองแสงได้ด้วย นะครับ แต่ไม่แรงเท่า ม่วงUV เท่านั้นเอง

Comment

เหอๆ ให้มันได้แบบนี้สิครับท่าน
                            สวยดีอ่ะ เสียดายผมไม่ได้เล่นน้ำ
                            Last edited by Dekslam; 26 May 2007, 10:42:56.

Comment

Originally posted by Dekslam View Post
                              เหอๆ ให้มันได้แบบนี้สิครับท่าน
                              สวยดีอ่ะ เสียดายผมไม่ได้เล่นน้ำ
                              แฮ่ๆ............ ผมก็ไม่ได้เล่นน้ำครับท่าน

แค่ทำเล่นแนวๆ เอาไว้แต่ง Case ให้สวยๆแนวๆครับ

Comment

เยี่ยมครับ ทำให้ผมมีแนวคิดแล้วครับ

Comment

Working...
                                X