Announcement

Collapse
No announcement yet.

น้องเล็ก AM2 อวดความแรงแบบพอเพียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น้องเล็ก AM2 อวดความแรงแบบพอเพียง

Spec :
    Abit KN9 SLI
    Athlon64 3000+ AM2@2.7G Vcore 1.475V /w Zalman 9500LED
    Kingston Value 667/512MB*2 "FP-Y5" week 635AA Vdimm 2.20V
    Winfast GF6800GS 256MB/256bit
    Last edited by Amagin; 26 May 2007, 03:04:11.

Sisoft CPU Test

Comment

Sisoft Multimedia test

Comment

Sisoft Memory Test

Comment

Sisoft Latency test

Comment

CPUMARK99

Comment

แรมเทพมากครับ FP-Y5 ไปได้ถึงขนาดนั้นเลยเหรอครับ o_O

Comment

Super PI Mod 1.4 1M

Comment

Everest Ultimate Memory test
                  1)Memory Read
                  2)Memory Write
                  3)Memory Copy
                  4)Memory Latency
                  Last edited by Amagin; 26 May 2007, 03:06:43.

Comment

Originally posted by Farid1412 View Post
                    แรมเทพมากครับ FP-Y5 ไปได้ถึงขนาดนั้นเลยเหรอครับ o_O
                    ขอบอกว่า FP-Y5 ตัวนี้เอาไปเล่นกับ C2D ได้ถึง 1180 5-5-5-15 ที่ไฟ 2.2V มาแล้วครับผม
                    พอดีเอามาเล่นกับ AM2 แล้ว CPU มันตันก็เลยทำได้แค่ 1080 5-5-5-15 ครับ
                    นี่ถ้า cpu มันลากได้สัก 3G ละก็อาจจะเห็นแรมวิ่งที่ 1200 ก็ได้นะครับ

ปล. ใครว่า FP-Y5 ไม่เข้ากับ AM2 ก็ลองคิดดูครับว่าจริงหรือไม่จริง

ปล.2 เครื่องนี้เป็นเครื่องของน้องชาย เอาไว้ให้เค้าเล่นเนต เล่นเกม หัดเขียนโปรแกรมอะไรนิดๆหน่อยๆตามประสาเด็ก ม.4 ครับ
                    ส่วนสเปคที่เห็นนี้ใช้งานจริงเลยนะครับ ไม่ได้ oc เรียกคะแนนเท่านั้น หัวเดียวก็แรงได้เหมือนกัน แรงแบบพอเพียงครับ

ปล.3 หรือใครมีอะไรสงสัยเกี่ยวกับการ OC AM2 ก็ถามที่กระทู้นี้ได้เลยครับ ถ้าตอบได้ผมจะช่วยตอบให้ครับ
                    Last edited by Amagin; 26 May 2007, 03:19:04.

Comment

หัวอกเดียวกันครับ ผมก็ยัง A64(939) 3200+ @ 2.7 เช่นกันครับ อิอิอิ...

Comment

ไม่หลับ ไม่นอน เชียวนะ ขยันจัง แซวเล่นนะครับ

(คนรู้จักที่พิษณุโลก)

Comment

cpu ได้ไปใช้ได้ดี ไม่มีปัญหา ได้ตัวดับร้อนแล้วครับ gigabyte g power pro

Comment

Originally posted by charnchai View Post
                            cpu ได้ไปใช้ได้ดี ไม่มีปัญหา ได้ตัวดับร้อนแล้วครับ gigabyte g power pro
                            โอ้ว... แจ่มไปเลยครับพี่ เย็น+แรง

ปล. บอร์ดคาดว่าสัปดาห์หน้าคงจะได้ ถ้า PCgallery ไม่เบี้ยวนะครับ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
                              ขอบอกว่า FP-Y5 ตัวนี้เอาไปเล่นกับ C2D ได้ถึง 1180 5-5-5-15 ที่ไฟ 2.2V มาแล้วครับผม
                              พอดีเอามาเล่นกับ AM2 แล้ว CPU มันตันก็เลยทำได้แค่ 1080 5-5-5-15 ครับ
                              นี่ถ้า cpu มันลากได้สัก 3G ละก็อาจจะเห็นแรมวิ่งที่ 1200 ก็ได้นะครับ

ปล. ใครว่า FP-Y5 ไม่เข้ากับ AM2 ก็ลองคิดดูครับว่าจริงหรือไม่จริง

ปล.2 เครื่องนี้เป็นเครื่องของน้องชาย เอาไว้ให้เค้าเล่นเนต เล่นเกม หัดเขียนโปรแกรมอะไรนิดๆหน่อยๆตามประสาเด็ก ม.4 ครับ
                              ส่วนสเปคที่เห็นนี้ใช้งานจริงเลยนะครับ ไม่ได้ oc เรียกคะแนนเท่านั้น หัวเดียวก็แรงได้เหมือนกัน แรงแบบพอเพียงครับ

ปล.3 หรือใครมีอะไรสงสัยเกี่ยวกับการ OC AM2 ก็ถามที่กระทู้นี้ได้เลยครับ ถ้าตอบได้ผมจะช่วยตอบให้ครับ
                              อืม! แรงแบบพอเพียงจริงๆครับ ไม่ทราบว่าแรม FP-Y5 มันคือแรมยี่ห้ออะไรครับช่วยบอกให้ชายใหญ่หายโง่ด้วยครับ

Comment

Working...
                              X