Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง wireless 54 mbps กับ 108 mbps ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง wireless 54 mbps กับ 108 mbps ครับ

ถามเรื่อง wireless 54 mbps กับ 108 mbps ครับ
    จุดประสงค์ของผมคือเครื่อง PC ผมไม่มี wireless กำลังจะซื้อWireless แบบ pci ซักตัวครับ เพื่อจะต่อแบบ Ad-hoc กับเครื่องpocket pc รุ่น Dopod 818 Pro
    ไม่ทราบว่าถ้าผมซื้อแบบ 108 mbps จะสามารถต่อเข้ากันได้ไหมครับแล้วมันจะเร็วกว่า 54 mbps ไหมครับ
    ถ้าผมใช้pocket pc ที่ชั้น 2 แล้วสัญญาณมันจะไปถึงไหมครับ (ผมเคยลองกับตัว Wireless Lan usb แล้วครับสัญญาณเหลือแค่ 1 ขีด บางทีไม่มีเลยทั้งๆที่ชั้นสองก็ไม่สูงมากครับ)
    ขอบคุณครับ

ใช้งานจริง แบบ PC to PC มันจะวิ่งที่ตัวต่ำสุด หาร 3 ครับ

สมมุติตัวต่ำสุดคือ 54 ความเร็วที่ได้ในการแลนกันคือ 54/3 (ใช้งานจริงนะครับ)

Comment

แล้วผมควรเลือก 54 ก็พอใช่ปะครับหรือ 108 ดีกว่า

Comment

54 ก็พอแล้วครับ

Comment

เนตบ้านเรา Super Super Super High Speed วิ่งไม่เกิน 10 M/s มั้ง อิอิอิ

Comment

ถ้า Dopod 818 Pro รองรับแค่ 54Mbps ถ้าเชื่อมต่อกับการ์ดไม่ว่าจะเป็น 108Mbps/MIMO/Pre N ก็จะวิ่งสูงสุดแค่ 54Mbps เท่านั้นครับ

ส่วนทรูพุดของ Wireless G จะอยู่ที่ 22-24Mbps หรือ 3MB/s ครับ

Comment

54 ก้อใช้ไม่ถึงแล้วท่าน

Comment

มัน backward compatible ครับ ซื้อ 108 Mbps มาก้อสามารถใช้งาน 54 Mbps ได้ครับ แต่ถ้าในอนาคตคุณจะใช้ 108 Mbps ก้อจะได้ไม่ต้องซื้อใหม่ครับ

Comment

Working...
                X