Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะติดให้ 1950xt ใช้อาไรดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะติดให้ 1950xt ใช้อาไรดีคับ

แบบว่าอยากได้เย็นๆ + เงียบๆ น่ะคับ sinkเดิมมันแบบว่า.... กะไม่ให้หลับให้นอนกันเลย 5555

1950xt นะคับ

Arctic อะดี ตัวดีๆ จำชื่อไมได้

Comment

Comment

ผมกาลังมอง TMG / X2 / HR-03 ไม่รุจะใช้อาไรดี

Comment

Zalman Fatal1ty FC-ZV9 เลยครับ สวยเย็น

Comment

แนะนำ X2 หรือไม่ก็ HR-03 ครับแต่ HR อาจจะไม่เงียบเท่า X2 นะครับเพราะพัดลมที่หาได้อาจจะไม่เงียบเท่าและข้อเสียอีกอย่างก็คือเรื่องน้ำหนักครับ แต่ที่ประทับใจผมจริงๆก็คือ Gigabyte V-power ครับถ้าคุณหาได้และไม่ติดขัดเรื่องราคาก็แนะนำครับเพราะที่ผมซื้อมาราคา 2250 บาทครับส่วน TMG AT2 ผมไม่แนะนำนะครับเพราะลมร้อนที่ออกมามันไปเป่าตรงภาคจ่ายไปที่ร้อนอยู่แล้ว (ประมาณ 80 องศาให้ร้อนหนักขึ้นไปเฉียดๆร้อยครับ) แต่ถ้าจะเล่น TMGยังไงก็ลอง AT1 ก็น่าจะดีกว่าครับ

ผมเอารูปมาให้ดู 2 รูปนะครับเป็นซิงค์ที่เคยใช้ปัจจุบันขายไปหมดแล้วครับ

Comment

ลอง Arctic X2 ไม่ก็ HR03 ดู
              ตอนนี้ผมใช้ HR03 อยู่ เย็นใช้ได้เลย ถ้าเปิดแอร์ idle อยู่ประมาณ 41-42c

Comment

ผมเชี่ยร์ AT Sliencer ของ Arctic Cooling นะครับ
                VPower สวยดีแต่ซิ้งแรมไม่เหมาอ่ะ ผมว่างั้นนะ

Comment

v power หาซื้อได้ที่ไหนอ่ะคับ ?? ผมไม่เคยเหนเลยอ่ะ - -"

Comment

Originally posted by sizssy View Post
                    แบบว่าอยากได้เย็นๆ + เงียบๆ น่ะคับ sinkเดิมมันแบบว่า.... กะไม่ให้หลับให้นอนกันเลย 5555

1950xt นะคับ
                    เอาแบบเงียบๆ ให้เลย 555

Arctic Cooling Accelero S1

http://www.unlimitpc.com/modules.php...owpage&pid=175

Comment

ใหญ่โครตเลยท่านTWK

Comment

Thermalright HR-03 +

Comment

อยากใช้ Zalman Fatal1ty FC-ZV9 แต่มันไม่เห็นบอกใช้กับ X1950 เลย บอกแค่X1900 แล้วมันจะใช้ได้ไหมเนี่ย กลัวซื้อมาแล้วใส่ไม่ได้ หรือไม่ก็ร้อนกว่าเดิม ใครใช้อยู่มาบอกกันหน่อยสิ
                          ส่วน Thermaltake TMG AT1 เห็นมีคนบอกว่า ใช้ซิงค์เดิมพอๆกัน แถมพัดลมบังช่องSATAอีก ได้เงียบมาหน่อย
                          Arctic cool ไม่อยากใช้เพราะไม่สวย

ดันไว้ หาเหมือน จขกท

Comment

S1 น่าสน ใหญ่แต่ไม่หนักมาแถมเย็นด้วย ถ้าหาพัดลมมาเป่านะ หึหึ

Comment

ผมใช้ Sapphire X1950 XT กับ HR-03 ติดพัดลม 120mm

Full Load ลดลงประมาณ 28-30 องศา จากซิ้งค์เดิม

โคตรประทับใจเลยครับ เย็นจริงๆ เงียบด้วย

Comment

Working...
                              X