Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด Intel D965LT ทำไมเห็นแรมแค่ 0.99 Gb เองครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด Intel D965LT ทำไมเห็นแรมแค่ 0.99 Gb เองครับ

ทั้งที่บอร์ดตัวนี้ ไม่ใช่พวกที่เป็น VGA On เลยครับ

และผมก็ใส่ Winfast 7300GS

แรม Corsair 512/667*2

แทนที่จะเป็น 1.0GB of Ram กลายเป็น 0.99GB ซะได้

แล้วไอ้ VGA ที่ใช้นี่ใช่รุ่นที่เป็น Turbocash(แชร์แรม)หรือเปล่าล่ะครับ

Comment

ไม่รู้ว่ามันจะเหมือนกับที่มันอ่านพื้นที่ของ hdd ป่าวนะ1เมก =1.024เมก อะ

Comment

มันอ่านตามนั้นแหละคับ
        ทุก 1024

Comment

ผิดพลาดนิดหน่อยเอง

Comment

tap

อย่าไปเครียดครับผมใช้อยู่ จริงแล้วมันเป็นค่าเฉลี่ย แต่ถ้าหากเกิน 1000mb ถือว่า ยังปกติครับถ้าต่ำกว่านี้แล้วลองเอาไปตรวจดูได้ครับ

Cradit พี่ๆComp Ware

Comment

ผมว่าถ้ามันไม่ได้ share ram ไปมันควรจะเห็น 1G นะ

Comment

ถ้ามองใน Windows ผมว่ามานเพี้ยน ๆ นะครับ แต่ถ้าเรามองใน Bios OK ก็เจ๋ง แล้วครับ

Comment

อาการแบบนี้ ปกติครับ

Comment

Working...
                  X