Announcement

Collapse
No announcement yet.

Heatpipe รุ่นใดติดตั้งได้เลย ไม่ต้องรื้อเมนบอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Heatpipe รุ่นใดติดตั้งได้เลย ไม่ต้องรื้อเมนบอร์ด

Heatpipe รุ่นใดติดตั้งได้เลย ไม่ต้องรื้อเมนบอร์ด

ช่วยแนะนำ Heatsink แบบ Heatpipe ให้ด้วยครับ
    เอาแบบซื้อมาแล้วติดตั้งได้เลย โดยไม่ต้องรื้อเมนบอร์ดออกมา
    ความจริงผมเล็งรุ่นนี้เอาไว้ครับ Zalman CNSP9500 Led
    แต่ก่อนติดตั้งตัวนี้ ต้องรื้อเอาเมนบอร์ดออกมาใส่ตัวยึดด้านหลัง

- มีรุ่นไหนที่ติดตั้งแทน Heatsink ตัวเดิมได้ทันทีเลยหรือไม่ครับ

รื้อออกมาไม่ยากนิครับ
    ไอตัวที่ไม่รื้อ ผมก็ไม่รู้เหมือนกาน -*-

Comment

socket อะไรล่ะ

478 ก็ีมีี xp-90 มั้ง

Comment

Socket 775 ครับ

Comment

จริงหรอ ตัวสนั้นไม่ต้องรื้อหรอ

Comment

9500 แนะนำว่า อย่าเลยครับ คุณเห็นมัน วาววับ แสงส่องประกาย ไฟส่องสว่าง อะไรก้อดูไฮโซไปหมด แต่เชื่อเถอะครับ เดือนเดียวเท่านั้นแหละ หมองก้อหมอง ดำก้อดำ พัดลมไฟก้อ ร่อแร่ จะดับมิดับแหล่ เปลี่ยนจากไฮโซเป้น โลโซ ไปเลยครับ แถมใช้ไม่บันยัง ฟินงออีกตะหาก นี่ครับ ถ้าจะเอาแบบ ไม่รื้อบอร์ด ก้อninja หรือ จะเป้นThermalright XP 90 หรือ120 ก้อดูดีนะครับ 2รุ่นนี้ ไม่ต้องรื้อบอร์ดเลย แถมความสวยอยู่ยั่งยืนยง พัดลมเปลี่ยน ให้แรงได้ใจ ได้อีกตะหาก

Comment

จะเอารองรับขนาดไหนครับ ถ้าจะเปลี่ยนเพื่อ Overclock ก็รื้อบอร์ดนิดหน่อยดีกว่าน่ะครับ รื้อไม่นานเท่าไหร่หรอก ยกเว้นจัดเคสจัดสายไฟแบบไม่รื้อแล้ว อิอิ ก็แนะนำพวก Ninja+ หรือไม่ก็ Ultra120 อะไรพวกนี้ ถ้าเอาอยากเปลี่ยนเพราะรำคาญเสียงพัดลม ไม่ได้โอมากมายอะไรก็ที่ไม่ต้องรื้อเลยจริงๆก็มี ZALMAN CNPS8000 แหละครับ ใส่แบบไม่ต้องรื้อจริงๆ อีกตัวถ้าใหญ่ๆโอมันๆก็ Scythe Infinity แต่ไม่รู้เมื่อไหร่จะมีขายบ้านเรา อ่อเกือบลืมไปมีอีกตัวที่ไม่ต้องรื้อแน่นอนก็คือ Arctic Cooling Frezer 7 Pro ครับ แต่มันจะมันจะใส่ได้แค่ Socket เดียวเท่านั้น

ปล. Scythe Ninja+ Rev ใหม่ก็ไม่ต้องรื้อบอร์ดครับ แต่ก็ไม่รู้จะเข้ามาเมื่อไหร่เหมือนกัน

ตัวนี้ Scythe Infinity

ZALMAN CNPS8000

Thermalright Ultra120

Arctic Cooling Frezer 7 Pro

Comment

infinity กะ นินจาเต่ารุ่นใหม่ รู้สึกว่าจะมาแล้วนะคับท่านซอล

Comment

Originally posted by Kluy 2 Jim View Post
                  infinity กะ นินจาเต่ารุ่นใหม่ รู้สึกว่าจะมาแล้วนะคับท่านซอล
                  มาแล้วจริงๆด้วย ขอบคุณครับที่คาบข่าวมาบอก thx

http://www.thaiheatsink.com/cart/default.asp

แว๊ปไปเห็น Promotion น่าสนใจดี ลองเข้าไปดูกันครับ
                  Last edited by ZoLKoRn; 13 Oct 2006, 03:51:58.

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากๆครับ

Comment

ผมขอสอบถามเพิ่มเติมอีกนิดหน่อยนะครับ

- Heatsink บางรุ่น ที่ผมเข้าไปดูข้อูมูลต่างๆ แล้ว น้ำหนักจะมากกว่า 500 กรัม เวลาใช้งานจริง ต้องวางเมนบอร์ดในแนวราบกับพื้นเท่านั้นหรือไม่ครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by เจ้าของกระทู้ View Post
                        ผมขอสอบถามเพิ่มเติมอีกนิดหน่อยนะครับ

- Heatsink บางรุ่น ที่ผมเข้าไปดูข้อูมูลต่างๆ แล้ว น้ำหนักจะมากกว่า 500 กรัม เวลาใช้งานจริง ต้องวางเมนบอร์ดในแนวราบกับพื้นเท่านั้นหรือไม่ครับ ขอบคุณมากครับ
                        ไม่ต้องแนวราบกับพื้นนี่คับ วางตั้งปกติแหละคับ แต่ใส่น๊อตยึดบอร์ดให้ครบก็พอคับ

Comment

Working...
                        X