Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัด อะคิลิกยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัด อะคิลิกยังไง

ซื้อมาแล้ว 228 บาท แผ่น ใหญ่ พอตัว จะตัด ออก ยังไงดีครับ ใช้อะไรตัด ครับ มีรูปรึป่าวครับ

เลื่อยฉลุ

Comment

มีกระทู้ ปักหมุดอยุ๋อะครับไปดูได้

Comment

ผมไปตัดมาแล้วครับ ให้ร้านตัดให้ ใช้เครื่อง cnc ตัด ขนาด 40*40 หนา3mm คว้านใส่พัดลม 12cm 2 รู 260บาท ถ้าตัดเองก็เลื่อยครับ

Comment

Originally posted by matefeedkillrepeat View Post
          ผมไปตัดมาแล้วครับ ให้ร้านตัดให้ ใช้เครื่อง cnc ตัด ขนาด 40*40 หนา3mm คว้านใส่พัดลม 12cm 2 รู 260บาท ถ้าตัดเองก็เลื่อยครับ
          ขอชมรูปประกอบคำบรรยายสักหน่อยเป็นไร อยากรู้ว่าตรงที่โดนตัดมันยังใสเหมือนเดิมหรือเป็นฝ้าๆขาวๆ

Comment

Originally posted by โชติก View Post
            ขอชมรูปประกอบคำบรรยายสักหน่อยเป็นไร อยากรู้ว่าตรงที่โดนตัดมันยังใสเหมือนเดิมหรือเป็นฝ้าๆขาวๆ
            ไม่ว่าตัดยังไงก็เป็นฝ้าขาวทั้งนั้น ยกเว้นตัดกับแสงเลเซอร์ อิอิ แต่แพงโคตรๆ

แต่มันมีเครื่องขัดนะครับ ทำให้เรียบได้ ไปยืนดูร้านทำกรอบพระนะ อิอิ

Comment

Originally posted by momaymint View Post
              ซื้อมาแล้ว 228 บาท แผ่น ใหญ่ พอตัว จะตัด ออก ยังไงดีครับ ใช้อะไรตัด ครับ มีรูปรึป่าวครับ
              แผ่นซื้อที่ไหนครับ จะไปซื้อบ้าง

Comment

เด๋วเอารูปมาให้ดูครับพรุ่งนี้ถ้าอคิลิคปล่าว ผมซื้อ 40*40 ปล่าวๆนะครับ 120บาทตรงแยกสนามบินน้ำครับ

40*40cm ก็ประมาณๆฝาเคสด้านข้างของเคสขนาดปกติครับ ลืมหนา 3mm ครับ
                Last edited by matefeedkillrepeat; 27 May 2007, 23:23:25.

Comment

อยากดูรูปด้วย อิอิ

Comment

อยากเห็นรูปเหมือนกันจะได้เป็นแนวทาง

Comment

ของผมไปซื้อ ที่ เดอะมอลลืงามมา ใหญ่กว่า ฝาข้างเคสอีก 228 บาท
                      หนา2 นะ
                      แต่ไม่กล้าตัด กลัว เสีย

Comment

เลื่อยฉลุ นะ ตัดเองดีกว่า ภูมิใจ วัยรุ่น

Comment

ผมกะว่าจะไปซื้ออยุ่ครับ เนี้ย ราคา ประมาณ 300 กว่าบาทป่ะ

Comment

ลองฉลุเองแล้ว จะตัดตรง แต่มันกลายเป็นงูเลื้อยเลยครับ T T

Comment

Originally posted by momaymint View Post
                              ของผมไปซื้อ ที่ เดอะมอลลืงามมา ใหญ่กว่า ฝาข้างเคสอีก 228 บาท
                              หนา2 นะ
                              แต่ไม่กล้าตัด กลัว เสีย
                              ตอนแรกผมก็ไปดูเดอะมอลล์งามเหมือนกัน ชั้นเครือ่งเขียนป่ะครับ ตงหลังๆ 30*60 หนา3mm

แต่ความสูงไม่ได้ก็เลยไม่ได้หยิบมา

ถ้าอยู่แถวนั้นเลยมาแถวๆสนามบินน้ำอ่ะครับให้ร้านทำป้ายตัดให้ก็ได้ครับ อยุ่ถึงก่อน toshiba หน่อยนึง ร้านไหญ่ๆเลย มีอยู่ร้านนึง เค้าใช้เครือ่งตัด ลองไปคุยกับเค้าได้ครับ ว่าเค้าคิดเท่าไร แต่คิดว่าไม่น่าแพง เพราะผม260+ค่าตัด+ค่าเจาะ+อคิลิคด้วย ส่วนฝาข้างตัดเองให้หินเจียรปาดเอา

Comment

Working...
                              X