Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัด อะคิลิกยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

วื้อแผ่นอคิลิคที่ไหนครับ

Comment

เดอะมอล งามวงศ์วาน คับ

Comment

ขอบคุณครับคุณ MoMayMint

Comment

รูปครับโทษทีโทรศัพท์ที่ถ่ายได้มันอยู่กะ มะเมียเลยช้าไปนิดส์ 3mm 40*40 โดยประมาณครับ
          Last edited by matefeedkillrepeat; 28 May 2007, 18:40:05.

Comment

ผมใช้ P Cutterสำหรับตัวโมเดลค่อยๆกรีดอ่ะครับ เป็นชั่วโมงเลย

Comment

ซื้อ เลย ฉลุ มา ตัดไม่เห็นดีเลยครับ เลยต้องใช้ ลูกหนูแทน กิน เนื้อที่ต้องเยอครับ

Comment

finally, it's completed...
                Last edited by matefeedkillrepeat; 31 May 2007, 14:30:26.

Comment

Originally posted by Hercules View Post
                  ไม่ว่าตัดยังไงก็เป็นฝ้าขาวทั้งนั้น ยกเว้นตัดกับแสงเลเซอร์ อิอิ แต่แพงโคตรๆ

แต่มันมีเครื่องขัดนะครับ ทำให้เรียบได้ ไปยืนดูร้านทำกรอบพระนะ อิอิ
                  มีง่ายกว่านั้นครับ แต่เหนื่อยหน่อย ตัดเสร็จ ตะไบเก็บรอยแล้ว ใส่ผ้ายีนส์มาขัดครับ
                  ขัดไปนานมากน้อยขึ้นอยู่กับตอนตะไบ ตะไปอีกมากรอยฝ้าจะยาว อันนี้ขัดกันนาน แต่ท้ายสุดแล้วก็จะกลับมาใสครับ แต่อย่าให้รอยลึกนะครับ อันนี้ขัดไม่ออกแน่นอน
                  คือผมเคยใช้ขัดดาบโมเดลที่ทำจากอะคิริค ใสแจ๋วเลยครับ แต่เหนื่อย..
                  ถ้ามีเครื่องขัด ตัดผ้ายีนส์ มาหุ้มหัวขัดไว้ ประหยัดแรงกว่าเยอะครับ

Comment

ผมใช้มีตัดอคลีลิกน่ะครับ แบบที่มีสองด้านด้านคมเอาไว้กรีดแบบมีดธรรมดา ด้านทื่อเอาไว้ขูดไปเรื่อยๆจนได้ที่แล้วก็หักเปาะ

ตัดยังไม่ก็ไม่กลมซักที ใช้เลื่อยฉลุไฟฟ้ารู้เรื่อง

Comment

ผมตัดไปแล้วครับ แตก ไป 2 ที หุหุ แต่ยังใช้ได้ ครับ เดี่ยวเอามา โชว์ครับ

Comment

Working...
                      X