Announcement

Collapse
No announcement yet.

++ มือใหม่ตกแต่งเคสครับ ++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ++ มือใหม่ตกแต่งเคสครับ ++

อยากจะตกแต่งเคสบ้างอะครับ ช่วยแนะนำทีครับ

ทั้งในเรื่องงบประมาณต่างๆ การติดตั้ง ด้วยครับ

ผมแค่อยากให้ พัดลมมันเปนตัวใสๆ ที่มีไฟอะครับ

แล้วก้อมีหลอดให้เคสมันสว่างๆ ก้อพอแล้วครับ. . .

อย่างอื่นค่อยว่ากันทีหลัง. . .

มือใหม่ครับ ขอบคุณครับ. . .

Jedi หรือ Tk ครับมีให้เลือกเยอะว่างๆลองไปเดินดูครับส่วนมากของแต่งที่เค้ามีกันก็มาจาก2ร้านนี้ละมั้ง

Comment

ตามนั้น
      ลองไปเดินดูก่อนเน้อ

Comment

หาดูครับ น่าสนใจเหมือนกัน ลองแต่งแล้วจะเอามาลงบ้าง

Comment

ดีจ้ะ

Comment

ถ้าเน้นถูกๆ + มีฝีมือ บ้านหม้อของเล่นเยอะนะครับ พัดลมไฟตัว 40 บาทเอง

Comment

เรื่องถ้าแต่งจิงๆจังๆมันกำหนดงบตายตัวไม่ได้ครับ ซื้อไอ้นู้นมาก็คิดว่าถ้าซื้ออะไรมาเพิ่มน่าจะสวย นี่หน่อย นั่นหน่อย ถอยของเก่าออกเก็บไว้ ของใหม่ใส่เข้าไปแทน ซิงค์ พัดลม หลอดไฟ uv cable ี่หุ้มสาย ยิ่งถ้าคนที่ไม่ได้คิดจะใช้ฝีมือเท่าไหร่ยิ่งใช้งบเยอะครับ อย่างของผมขนาดทำเองมั่งซื้อมั่ง5000++ แล้ว
              ยังมีโครงการเปลี่ยนสีหลอด กับpsuสวยๆซักตัวอีกด้วย เมื่อก่อนเก็บเงินทำอย่างอื่น เดี๋ยวนี้หาเ
              ินเพื่อคอม เมื่อเข้ามาในวงจรmodคอมแล้ว ถอนตัวยากครับ ถ้ายังไม่ได้เข้าโปรดอย่าเข้ามา เราเตือนคุณแล้ว!! อิอิ เอิ๊กๆๆ

Last edited by Dosantos; 3 Jun 2007, 22:09:09.

Comment

ผมอยู่ในวงการคอมมาก็นานแล้วประมาณ 10 ปี ไม่เคยคิดจะแต่งเครื่องกับเค้าซักที เพิ่งจะมาจริงๆจังๆและเข้ามาใน Overclockzone ได้ไม่นาน ยังหมดไปหลายแล้วเลยครับ... ส่วนพัดลมไฟที่ท่านว่าถ้ามียี่ห้อหน่อยก็ 4-500 ถ้ายี่ห้อโนเนมก็ 100-150 ครับ ไปเดินเล่น pantip เดี๋ยวก็เจอครับหาไม่ยาก ส่วนใหญ่จะไป jedi กับ tk กันครับ

Comment

พัดลมโนเนม แต่มีไฟ ลองเดินหาดูที่พันทิพชั้น 4 ร้านที่วางขายเป็นลังๆ ถ้า 8 cm ก็ตัวละ 50 12cm ก็ตัวละ 90 แต่ถ้าใช้พวกมียี่ห้อตัวนึงก็หลายร้อยครับ

Comment

Working...
                  X