Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asrock AliveNF6G vga on เล่น NFSU(1) ไหลสุด ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asrock AliveNF6G vga on เล่น NFSU(1) ไหลสุด ๆ

Asrock AliveNF6G vga on เล่น NFSU(1) ไหลสุด ๆ

พอดีว่าเทสเครื่องแล้วไม่แฮงค์ คล๊อกได้ไม่เท่าไหร่เลย

แต่ CPU แทบไม่โหลด ChipSet (VGA on) ก็ไม่ค่อยร้อน

(พอดีว่าคอมผมมันแฮงค์บ่อย ๆ หาสาเหตุไม่ได้ แต่อาการเหมือนตอนคล๊อกไม่ไปงั้นแหล่ะ)
    ตอนนี้ใช้แค่ 280Mhz
    CPU x2 3600+ 65nm
    PQI DDR2 800mhz 1Gx2
    HDD IDE Max160
    DVDrWx2
    Enermax350W

ถ้าว่างจะลองเอา NFSU2 ลงดู ส่วน Carbon ขี้เกียจลงมันนาน ตั้ง 4 แผ่นเดี๋ยวแฮงอีก (ไม่เคยเล่นด้วย) อิอิ

nfsu 2 ก็ลองอยู่เล่นได้นะ แต่ carbon นี่ ลองดิ จะได้รู้ด้วย

Comment

nfsu 2 ก็ลองอยู่เล่นได้นะ แต่ carbon นี่ ลองดิ จะได้รู้ด้วย
      ผมใช้ AMD Sempron 3000+ อยู่ จับคู่กับ ASUS M2NPV-VM ใช้ VGA On ใส่ RAM 512*2

เล่น NFSU 2 กับ NFSMW ปรับกลางๆ ได้สบายๆ เลยครับ ความละเอียดที่ 800*600 ลื่นจริงๆ

ส่วน NFSCarbon ต้องปรับต่ำเอานะ แต่ก็โอเค เพราะรถมันก็ยังมีเงาสะท้อนอยู่ ใส่ effect ฝนตกได้ แต่อย่าทะลึ่งไปใส่ Motion Blur ล่ะ หน่วง สาด สาด ครับ รายละเอียดที่ 800*600 นะ

เนี่ยว่าจะเปลี่ยนใช้ Athlon X2 3600+ แล้วเนี่ย เห็นเขาบอกกันว่า แรง จริงๆ อยากจะเล่น C&C Generals ZeroHour แบบ 8 ฝ่าย ไม่มีหน่วงเลยน่ะ (แค่นี้ก็ปรับรายละเอียดสุดๆได้แล้วนะ แต่ 8 ฝ่ายหน่วงมากน่ะ)

อ้อ นอกประเด็นซะไกลเลย VGA On GF 6100 น่ะ ยังเล่น BF2 แบบปรับต่ำ ที่ 800*600 ได้ลื่นไหล เลยนะครับ

แรงจริงๆ VGA On ตัวนี้

Comment

Working...
      X