Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง Mac Os x

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง Mac Os x

คือ เครื่องผมจะลองลง Mac Os x ไม่ทราบว่าใครรู้วิธีลงมั๊ยคับ

Intel Xeon 5320 x 2
    Mb chipset intel 5000x
    ram fb-dimm 4 gb
    vga firegl v7350 ram 1 gb

ใครเคย ช่วยบอกวิธีลงหน่อยนะคับ

ไปซื้อแผ่น OSX86 มา ถ้าลงวินโดวส์เป็น ลง osx ง่ายกว่าครับ ลองเลย

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน...... View Post
      คือ เครื่องผมจะลองลง Mac Os x ไม่ทราบว่าใครรู้วิธีลงมั๊ยคับ

Intel Xeon 5320 x 2
      Mb chipset intel 5000x
      ram fb-dimm 4 gb
      vga firegl v7350 ram 1 gb

ใครเคย ช่วยบอกวิธีลงหน่อยนะคับ
      ชื่อแปลกๆแบบนี้เครื่อง server ใช่ป่าวอ่ะ อะไรหว่า fb-dimm

Comment

fb-dimm

full buffered dimm ไงครับ แรมมีบัฟเฟอร์ ของ server นั่นแหละ

Comment

specยังกะmacproเลยนะเนี้ยยกเว้นที่เป็นfireGLแทนที่จะเป็นQuadroFX4500
          เอาว่าเข้าไปอ่้านในนี้เอานะครับมีสูตรสำเร็จแล้วแต่
          เครื่องของคุณผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน
          http://www.gunlimited.com/forum/index.php?showforum=11
          เพราะยังไ่ม่มีใครเค้ามีปัญญาซื้อแบบนี้เหมือนกันครับ
          โดยเฉพาะfireGLผมไม่เคยเห็นมีใครใช้เหมือนกันครับ
          ไปsearchหาในgoogleเอานะครับถ้าจะโหลดosx86
          ตามนี้เลย
          uphuck 10.4.9 v1.2
          น่าจะเจอเยอะอยู่นะครับ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
            ไปซื้อแผ่น OSX86 มา ถ้าลงวินโดวส์เป็น ลง osx ง่ายกว่าครับ ลองเลย
            แล้วเวลาเราลงไปแล้ว จำเป็นต้องลงไดรเวอร์ป่าวคับ แล้วจะหาที่ไหนครับ เวลาเราลงเสดเเล้วมันจะเสถียรเหมือนเครื่องเม็กป่าวคับ ขอบคุณคับ

Comment

FireGL v7350 เป็นรุ่น Top ของเค้าอ่ะครับ เป็นของค่าย ATI ยังไงก้อขอบคุณมากนะครับ สำหรับเวป mac

Comment

คือว่า ผมลงไม่ผ่านครับ ไม่รู้ว่าติดที่ตัวไหน อยากทรายว่า ถ้า Os ไม่เจอ Driver จะลงได้มั๊ยคับ

Comment

แล้วเวลาเราลงไปแล้ว จำเป็นต้องลงไดรเวอร์ป่าวคับ แล้วจะหาที่ไหนครับ เวลาเราลงเสดเเล้วมันจะเสถียรเหมือนเครื่องเม็กป่าวคับ ขอบคุณคับ

driver ต้องลงครับ หาเอาจากเน็ต ผมจำไม่ได้ว่าเว็บไหน ลอง google ไปเดี๋ยวเจอเอง

ส่วนความเสถียร หรือเร็วเท่าเครื่องจริงหรือไม่ ผมว่า คิดดีๆก็น่าจะได้คำตอบครับ ของดัดแปลงก็คือของดัดแปลง

Comment

Working...
                  X