Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thermalright Ultra 120 Extreame ใส่แล้วความร้อนเท่าเดิม!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thermalright Ultra 120 Extreame ใส่แล้วความร้อนเท่าเดิม!!!!!

เพิ่งถอยมาวันนี้เอง ใช้กับพัดลม Led 12mm ปกตินะครับ ไม่ได้ใช้ตัวของ Tt
    ได้ของใหม่มา ไม่เคยประกอบคอมกะเค้า วันนี้ วันแรกเลยลองซะ
    พอ ประกอบเสร็จ 2ชั่วโมงครึ่ง -*- ก็เตรียมรอความเย็นที่จะบังเกิด กดปุ่ม Power ปั๊บ อ้า . . . หมุนทุกอย่างเลย
    แต่พอมาเช็คอุณภูมิไมมันเท่าเดิมหว่า . . คิดในใจคนขายมานเอา ของมาหลอกตูป่าวฟะ แต่พอไปดูคู่มืออีกที ปรากฎว่า
    หันซิ้งผิดด้าน ไปเอาพัดลมลงข้างล่าง เขางอกเลยตู ก็ว่าอยู่ทำไมความร้อนยัง 55 องศาอยู่เลย
    หลังจาก ยัดมันกลับด้านให้ถูก อุณภูมิก็อันตรธานหายไป 10 องศา เหนาะ ๆ ^^ จาก 55 องศา เหลือ 44 องศาตอนนี้
    ค่อยโล่งใจไปหน่อย เอามือลองไป อัง ๆ ดูตรงปลายของ ซิ้ง โอ้ว พระเจ้าจอช มานเย็นมาก ภูมิใจกะ ตังที่เสียไป
    ใครที่กำลังตัดสินใจอยู่ผมแนะนำครับ ไปช้อปกันมาลองครับ ^^

ความรู้สึกมันขึ้นอยู่กับตัวเลข

Comment

Originally posted by paobunjin View Post

เพิ่งถอยมาวันนี้เอง ใช้กับพัดลม Led 12mm ปกตินะครับ ไม่ได้ใช้ตัวของ Tt
      ได้ของใหม่มา ไม่เคยประกอบคอมกะเค้า วันนี้ วันแรกเลยลองซะ
      พอ ประกอบเสร็จ 2ชั่วโมงครึ่ง -*- ก็เตรียมรอความเย็นที่จะบังเกิด กดปุ่ม Power ปั๊บ อ้า . . . หมุนทุกอย่างเลย
      แต่พอมาเช็คอุณภูมิไมมันเท่าเดิมหว่า . . คิดในใจคนขายมานเอา ของมาหลอกตูป่าวฟะ แต่พอไปดูคู่มืออีกที ปรากฎว่า
      หันซิ้งผิดด้าน ไปเอาพัดลมลงข้างล่าง เขางอกเลยตู ก็ว่าอยู่ทำไมความร้อนยัง 55 องศาอยู่เลย
      หลังจาก ยัดมันกลับด้านให้ถูก อุณภูมิก็อันตรธานหายไป 10 องศา เหนาะ ๆ ^^ จาก 55 องศา เหลือ 44 องศาตอนนี้
      ค่อยโล่งใจไปหน่อย เอามือลองไป อัง ๆ ดูตรงปลายของ ซิ้ง โอ้ว พระเจ้าจอช มานเย็นมาก ภูมิใจกะ ตังที่เสียไป
      ใครที่กำลังตัดสินใจอยู่ผมแนะนำครับ ไปช้อปกันมาลองครับ ^^
      ใช้ CPU ไรครับท่าน o/c เท่าใหร่ นะ
      *ถามเผื่อท่านถัดไปที่กำลังสนใจนะ*
      Last edited by TWK.; 27 May 2007, 02:09:12.

Comment

อยากรู้ด้วยครับ

Comment

ใช้ E6300 ครับ นี่ยังไม่ได้ oc เลยนะ เพิ่งได้มาเองครับ คิดดูเอาว่า ในห้องนี้จาร้อนขนาดไหน
          ปล. ผลลากไปไกลไม่ได้เพราะแรม บ้านนอกอยู่ เหอ ๆ

Comment

ยังไม่ OC ก็ 55 แล้ว ร้อนมากเลย

ผมว่าห้องผมร้อนมากแล้วน่ะครับ ห้องพัดลม

ซิ้งเดิม ไม่ OC ก็ ยังอยู่ 39 - 44 นะ เวลาเล่นเนตน่ะ

OC เป็น 2.8 - 3.0 ก็ได้เท่านี้

นอกจากห้องร้อนแล้ว ในเคสคงจะระบายอากาศไม่ค่อยดีน่ะครับ

ลองจัดสายไฟไม่ให้ขวางทางลม แล้วก็ติดพัดลมเพิ่มน่าจะเย็นขึ้นอีกนะครับ

Comment

Originally posted by ARES View Post
              ยังไม่ OC ก็ 55 แล้ว ร้อนมากเลย

ผมว่าห้องผมร้อนมากแล้วน่ะครับ ห้องพัดลม

ซิ้งเดิม ไม่ OC ก็ ยังอยู่ 39 - 44 นะ เวลาเล่นเนตน่ะ

OC เป็น 2.8 - 3.0 ก็ได้เท่านี้

นอกจากห้องร้อนแล้ว ในเคสคงจะระบายอากาศไม่ค่อยดีน่ะครับ

ลองจัดสายไฟไม่ให้ขวางทางลม แล้วก็ติดพัดลมเพิ่มน่าจะเย็นขึ้นอีกนะครับ
              44c ยังไม่ OK ครับ ร้อนไป หุหุหุ (แอบภูมิใจกะซิงค์เรา อะ)
              อัด Memtest ตั้งแต่ ตี2 ครึ่ง full 45-50c อะ

*E6600 @ 2.88 (320x9) ไฟ AUTO*

Comment

ห้องผมมันเตาอบนี่นา ต่อให้เอา 120 Extreme มาก็อาจจะยัง 45 เหอๆ

Comment

ปิด Memtest ละ มาอยู่ที่ 38c +-2c ครับ (หิหิหิ ของเราใช้ได้เลย)
                  *ถ้าเปิดแอร์เล่น Idle28-30c Full ไม่เกิน 40c จ้า หุหุหุ*
                  **โอ้ พระเจ้า การ์ดจอเรา ทำไมมันร้อนอย่างนี้ นี้ยังไม่ได้เล่นอะไรเลย ^^" เซ็งงงงง Idle 60c **

Last edited by TWK.; 27 May 2007, 07:35:05.

Comment

ผมว่ามันน่าจะเย็นนะ

Comment

ไอ้ตัวเนี่ยะมันเย็นโครตอยู่แล้ว ....

Comment

ผมก็กำลังวิจัยอยู่ครับ ก็ตามที่เจ้าของกระทู้ล่ะครับ ผมรู้สึกว่า มันไม่เย็นลงมากมาย อย่างที่ได้คิดกันครับ ต่างกันนิดเดียวจริงๆ นะ ไว้ผมจะทดสอบให้เร็วที่สุด แล้วสรุปให้ฟังครับ

ดูเมืองนอกแล้วบอกว่าเทพจริงซะงั้น เดี๋ยวไว้รอดูผลการทดสอบในประเทศไทยนี่ล่ะครับ ดูที่บ้านของเราเองดีกว่า อิอิ.....
                        Last edited by Audigy; 27 May 2007, 12:02:51.

Comment

- - 2200 เลยนะท่าน ถ้าเย็นพอๆๆกับตัวเดิม 1700 นะท่าน แบบนี้น่าคิด
                          รอท่านAudigy ผมรออยู่น่า 5555

Comment

ตัวนี้เท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by Dekslam View Post
                              ห้องผมมันเตาอบนี่นา ต่อให้เอา 120 Extreme มาก็อาจจะยัง 45 เหอๆ
                              ผมก็เตาอบเหมือนกัน ได้ขนาดนี้ก็บุญแล้วครับ ลดมาตั้งแยะ พัดลมมี 2 ตัวเองงะเอ้อ สายไฟ ค่อนข้างรก ว่าจะจัดระเบียบซะหน่อย
                              แล้วพัดลม ที่ใช้กับ ultra ex เนี่ยก็ธรรมด๊าธรรมดา ถ้าใช้ 2000 รอบขึ้นไป คงเย็นกว่านี้อีกเยอะครับ

Comment

Working...
                              X