Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus A8JP-18DSM Core2Duo

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วเรื่องของแผ่นระบายความร้อน พี่ใช้ของอะไรกัน ราคาเท่าไหร่

Comment

ผมใช้ของ Coolermaster ครับ ระบายดีเลยแหละครับใช้ได้เลย... ส่วนเรื่องราคาผมจำไม่ค่อยได้แล้ว พันกว่าๆ มั้งถ้าจำไม่ผิดนะครับ ^^ ร้าน Tk ร้านประจำผม...... บริการดี เครมทันใจ อิอิอิ....

Comment

เงียบเหงาจัง คอมผมเวลา Turn off มันจะมี มันจะมีแถบ End Task ขึ้นมาอะครับมันเป็นอะไรหรอ แล้วเวลาเปิดเครื่องนะครับ บลูธูท มันขึ้นเองตลอดเลย จะตั้งให้มันปิดอะทำยังไง

Comment

ของผมไม่เป็นนะครับ ลองแก้ปัญหาแบบนี้นะครับ ลง ไดร์เวอร์ใหม่ครับ ผม format เครื่องไป สองรอบแล้วไม่มีปัญหาเรื่องนี้เลยครับ ลองดูอาจเพราะไดร์เวอร์ก้อได้ ลองดูครับ

Comment

แรมที่ใส่เพิ่มเข้ามาแค่ให้มันมีบัสเท่ากับของเดิมแล้วก็ความจุเท่ากับของเดิมแค่นี้มันก็เป็น dual channel แล้วเหรอครับ ไม่ต้องเลือกชิปแรมให้เหมือนกับของเดิมด้วยเหรอครับ

Comment

ส่วนมากเขานิยมใส่แรม ยี่ห้อเดียวกันชนิดเดียวกันนะถ้าจะ dual channel เพราะมันมีบางยี่ห้อที่ใส่แล้วไม่เข้ากันทางที่ดีเวลาซื้อก็ลองก่อนดีกว่า แต่ผมว่า dual channel ก็ไม่ได้เร็วกว่าธรรมดาซักเท่าไหร่หรอกนะครับ แทบจะไม่รู้สึกเลยดีกว่า

Comment

ครับ ควรจะเลือกให้มันเหมือนกันไว้เพื่อความเสถียรของมันนะครับ

Comment

วันนี้ไฟดับไป2ชั่วโมงได้ทำอะไรเลยถ่ายมาลงเล่นๆ-*-

Comment

...

Comment

ไฟดับ .. กินเหล้าครับ ปลาในตู้เป็นกับแกล้มครับ .. ^^" ล้อเล่นๆ

ขอแนะนำให้แกะสติ๊กเกอร์ Spec และสติ๊กเกอร์ Splendid ออกครับ
                      สองตัวนี้ลอกเร็วมาก ลอกแล้วไม่จ๋วยเลย = ="

Comment

นายแกะแล้วหรอเหอะๆเสียดาย -*-

ตอนนี้ มีปัญหาเรื่องบลูทูท มันเปิดเองตอนวินโด้ ขึ้นใหม่ๆอะ แก้ใน msconfigก็มิหาย

Comment

แกะออกเกลี้ยงแล้วครับ ตรา Centrino ก็เอาออกหมด ไม่หลงเหลือแล้ว

Comment

เห้ย สะ ดุด ตา แจ่ม อะครับขาวเนียน (((( ที่วัดอุณภูมิ แบบนั้น เท่าไหร่อะ อยากได้มากมาย

Comment

อาทิตย์ที่แล้วลงwindowsใหม่ แต่ยังไม่ได้ลงdriver แต่เครื่องมันก็มีเสียงเลยไม่ได้สนใจ แต่พอประมาณเมื่อวานมันก็ไม่มีเสียง กด Fn+F11(F12) แล้วมันไม่ขึ้นตรงมุมซ้ายบน แล้วพอเข้าwinampพอเปิดเพลงมันก็ขึ้น
                              "Bad DirectSound Driver. Please install proper drivers or select another device in configuration."
                              แล้วก็เลยลงdriver แต่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ที่เป็นอย่างงี้เพราะอะไรคะ แล้วจะแก้ได้ยังไงดี

ขอบคุณค่ะ

Comment

ของผมมีปัญหาเรื่องบลูทูทอะครับไม่ทราบว่า รุ่นนี้ใครได้บลูทุทยี่ห้อ โตชิบ้า(บ้าชิบ) บ้างครับ ฮ่วยมากๆ ตอนนี้ผมตัดออกไปจากฮาดแวร์เลยรำคาญมัน

Comment

Working...
                                X