Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆๆน้องๆๆ คอมผมเป็นอะไร..มีใครเป็นบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆๆน้องๆๆ คอมผมเป็นอะไร..มีใครเป็นบ้าง

เล่นเกมอยู่แล้วMB มันมีเสียงร้องแล้วก็หายไปสักพักเดี๋ยวก็ร้องใหม่เป็นเพาะอะไรครับ
    มีใครเป็นอย่างผมบ้างครับ( Game Need Moswented)
    MB DFI dark
    CPU E6420 @3.0
    Ram 1024/667 kington
    HDD 160/7200 SATA
    VGA 7300GT I-Chill
    (พี่ๆๆน้องๆๆ คอมผมเป็นอะไร..มีใครเป็นบ้าง)((ขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ))

เทีจริงก็ผิดหมวดนะ แต่ก็ตอบให้
    เป็นเฉาะตอนเล่มเกมส์อะเป่า..แต่ก็ไม่ดับใช่มะ
    ..มันอาจจะเตือนว่าร้อนเกินไป..แบบว่าเตือนก่อน

Comment

ดีนะที่ร้องเตือนก่อน ถ้าไม่ร้องแล้วมันหลับไปเลย ละยุ่งเลย

Comment

เปิดเคสให้มันโป้ๆหน่อยดิ อาจหายได้

Comment

Originally posted by monkomoro45 View Post
          เทีจริงก็ผิดหมวดนะ แต่ก็ตอบให้
          เป็นเฉาะตอนเล่มเกมส์อะเป่า..แต่ก็ไม่ดับใช่มะ
          ..มันอาจจะเตือนว่าร้อนเกินไป..แบบว่าเตือนก่อน
          เห็นด้วยครับ

Comment

ผิดหมวดนะครับ รักษากฏหน่อยคร้าบบบ

Comment

ร้อนครับ
              ขัน sink มาประกบกับ cpu ใหม่
              แนะนำว่าถอด m/b ออกมาจากแผ่นรอง case ก่อนเลยจะได้ไม่หัก
              (ใส่ cpu ลงไปที่ m/b ตั้งแต่ยังไม่เอาลง case)
              เวลาดันขา sink ให้เอานิ้วโป้งดัน 1-2 พร้อมกันตามรูปครับ
              แล้วตามด้วย 3-4 (ตรงข้ามกันเสมอ)

ผิดหมวดครับ ที่หมวดแก้ปัญหา hardware ก้อมีคนตอบครับ

Comment

มานงอลคับ เลยร้องดางๆ

Comment

มันร้องยังไงครับ อ๊าา อ๊าาา ป่าว

อิอิ ย้อเย่นนนนน

น่าจะอุณหภูมิสูงเกินครับ ติดตั้งซิงค์ใหม่ดูครับ เห็นว่ากันว่า Dark ร้อนมากมาย

Comment

Originally posted by hutchan View Post
                    ร้อนครับ
                    ขัน sink มาประกบกับ cpu ใหม่
                    แนะนำว่าถอด m/b ออกมาจากแผ่นรอง case ก่อนเลยจะได้ไม่หัก
                    (ใส่ cpu ลงไปที่ m/b ตั้งแต่ยังไม่เอาลง case)
                    เวลาดันขา sink ให้เอานิ้วโป้งดัน 1-2 พร้อมกันตามรูปครับ
                    แล้วตามด้วย 3-4 (ตรงข้ามกันเสมอ)

ผิดหมวดครับ ที่หมวดแก้ปัญหา hardware ก้อมีคนตอบครับ
                    โอ้ว !!
                    ท่านให้ลูกๆวาดภาพให้หรอครับ สวยเชียว หุๆๆ

Comment

ขอบคุณทุกท่านเลยครับ
                      (ต้องขออภัยมานะที่นี้ด้วยที่ลงผิดบอร์ด)

Comment

Originally posted by GDI View Post
                        โอ้ว !!
                        ท่านให้ลูกๆวาดภาพให้หรอครับ สวยเชียว หุๆๆ
                        เต็มที่แล้วครับ ><

Comment

ร้องเพระร้อนป้าวครับ -*-

Comment

บางทีถ้าไปกด โดน shift บ่อยๆ มันก็ร้องนะครับ

Comment

^
                              ^
                              ^
                              ถ้าเป็นแบบนี้จริง คงจะใช้เบรคมือบ่อย อิอิ(ผมใช่บ่อยอ่ะ เอาไว้ที่ Shift เวลากดบ่อยๆ เกมจะเด้งและมี sticky key ขึ้นมา) ปิดมันได้โดย กด Shift 5 ครั้ง แล้วกด settings อันบนสุดเลย แล้วเอาเครื่องหมาย Use Shotcut ออก

Comment

Working...
                              X