Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB ของ E2160 ใช้ไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MB ของ E2160 ใช้ไรดีครับ

e2160 ใช้ mainboard อะไรดีครับ เน้น ถูกๆอะครับ แนะนำด้วยครับผม ขอบคุณมากครับ

ถามนิดนะครับ เมนบอด อะไรก็ได้ ที่ socket 775 ก็ใช้ 2160 ได้รึเปล่าครับ รึว่ามันต้องมีบอกว่ารองรับ dual core

Originally posted by Kristchenko View Post
    e2160 ใช้ mainboard อะไรดีครับ เน้น ถูกๆอะครับ แนะนำด้วยครับผม ขอบคุณมากครับ

ถามนิดนะครับ เมนบอด อะไรก็ได้ ที่ socket 775 ก็ใช้ 2160 ได้รึเปล่าครับ รึว่ามันต้องมีบอกว่ารองรับ dual core
    ราคาถูก นี้ประมาณเท่าใหร่ นะ (งบ นะ) เลือกยี่ห้ออะปาว
    แล้วแรม กับ การ์ดจอใช้ใร อยู่จะ จะได้ดูให้ถูกตัว นะ

Comment

mainboard ไม่เลือกยี่ห้อครับ ใช้ได้ดีกับ 2160 ก็ ok ครับ

งบราวๆ2000-3500 ครับ สำหรับเมนบอด

ส่วนที่ดูๆมา spec
      e2160
      mainboard ยังไม่รู้
      ram 512/667*2
      vga xfx 8500gt or spark 8500gt extreme
      อ่อ แล้ว psu ถ้า spec นี้ ใช้อะไรดีครับ วัตต์เต้มรึเปล่า พอดีงบน้อยอะครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

ASUS P5B-VM
        Gigabyte s3

ทั้งหมดชิพ 945 ครับ

Comment

asus p5b-vm ไม่ใช่ 965 เหรอครับ
          ว่าแต่ราคามันเกินงบป่าวอะ

ยังไงช่วยบอกราคาทีครับ ขอบคุณครับ

Comment

ไม่ทราบว่า asus P5LD2/C เป็นยังไงบ้างครับ

Comment

Originally posted by Kristchenko View Post
              ไม่ทราบว่า asus P5LD2/C เป็นยังไงบ้างครับ
              P5LD2-SE/C
              ผมว่าก็ดีนะครับกับ brand asus รองรับ cpu 775 เกือบทุกรุ่นตอนนี้ (ต้อง up bios เป็น 1003 นะถึงใส่ E2140 E2160 ได้)
              Last edited by hikky; 28 May 2007, 11:32:49.

Comment

http://www.jib.co.th/TH/prodetail.as...D_Product=3287

ตัวนี้ก็น่าจะโอเค กับราคานะครับ มันรองรับ C2D ด้วย
                ถ้าให้ชัวร์ ให้ร้าน เทสต์ดูก่อนก็ได้ครับ

Comment

ลองดู Gig. 945P S3 สิครับ เห็นมีรีวิวใน OCZ นี้ด้วย

Comment

Working...
                  X