Announcement

Collapse
No announcement yet.

Connection ของ Power Supply

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Connection ของ Power Supply

อยากทราบว่า Enermax ELT500AWT Liberty 500W ATX12V v2.2 Power Supply สามารถใช้กับ Asus P5B Deluxe ได้หรือไม่ครับ

คืองี้ครับ แต่เดิมผมใช้ enermax 460w v1.2 อยู่ แล้วสาย Power ที่ต่อลงบอร์ดมีขนาด 20 ขา แต่บนบอร์ดของ p5b เป็น 24 ขา จึงทำให้ใส่ด้วยกันไม่ได้

ตะกี้คุยกะเพื่อน เพื่อนเค้าบอกว่าจะมีตัวแปลงจาก 20 เป็น 24 ขา ก็ลองหา ๆ ดูก็ได้มาแล้วครับ แต่ยังกลัว ๆ ว่ามันจะมีปัญหาอะไรหรือป่าว

ท่านใดมีพอเข้าใจเรื่องนี้ ช่วยฟันธงให้หน่อยครับตัวแปลงที่ว่านี่ สามารถใช้ได้หรือไม่ครับ

Comment

สายไฟ main รุ่นนี้จะมี 20+4 ไม่ใช่เหรอครับ 4 pin ที่ไม่ได้เขียนว่า CPU ครับ ลองดูจะมีอยู่ครับ สายจะคู่มากับหัว 20 pin ครับ ไม่ต้องใช้ตัวแปลง

Comment

ผมก็ใช้ตัวแปลงแบบในรูป ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนะครับ ปกติดีทุกอย่าง

Comment

ซื้อมาแล้ว ก้อใส่ไปเถอะครับ ไม่มีปัญหาไรหรอก

Comment

ใช่ครับเดี๋ยวนี้ ส่วนใหญ่จะเป็นขาแบบ 20+4 แล้วทั้งน้าน สังเกตุดี ๆ ครับ

Comment

Originally posted by sirapob View Post
              ใช่ครับเดี๋ยวนี้ ส่วนใหญ่จะเป็นขาแบบ 20+4 แล้วทั้งน้าน สังเกตุดี ๆ ครับ
              ครับ พอดี PSU ของผมยี่ห้อ Enermax ซื้อมานานมากแล้ว 3-4 ปีแล้วครับ ลองไล่สายดูแล้วก็ไม่มีครับ พอดีเพื่อนมีตัวแปลงอยู่ ก็เลยขอมาครับ ตอนนี้ใช้งานมาได้ 2 วันแล้ว ยังไม่มีปัญหาครับ ทำไปลุ้นไปครับ กลัวจะช๊อต

Comment

ตอนผมใช้ tsunami ผมก็มี20pin mb ผมมัน24 ผมเสียบแค่20ก็ใช้ได้ปกตินะครับ ไม่ได้ซื้อสายมาเปลี่ยน เสียบชิดด้านนึงอ่ะมันจะมีด้านนึงที่ลงล็อก ก็เปิดติดใช้ปกติไม่แฮ้งไม่ดับ

Comment

Working...
                X