Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่แรม 2 Gb. แล้วปิด Paging File เลยได้ไม๊ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่แรม 2 Gb. แล้วปิด Paging File เลยได้ไม๊ ?

เอาแรมมาใส่ 2 gb. แล้วเราจะปิดไม่ใช้ Paging File เลย
    มันจะมีผลกระทบอะไรไม๊ครับ แล้วมีโปรแกรมไหนไม๊ ที่"จำเป็น" ต้องเปิด Paging File ไว้ด้วย

และสุดท้าย ใส่แรม 2 Gb ควรเปิด Paging File ไว้ที่เท่าไหร่ จึงจะลื่นนนนนน ครับ ?

ปิดเลยก็ได้ครับ ของผม 1GB ยังปิดเลยครับ

ถ้ามีโปรแกรมที่จำเป็นต้องใช้ มันจะเตือนขึ้นมาเองครับ

Comment

ผม แนะนำไว้ ที่ 2G ครับ แต่ ต้องแก้ ใน MSCONFIG ให้มันใช้พื้นที่ ในแรมก่อนครับ จะOK กว่า...

Comment

อ่า ขอบคุงคร้าบบบ

ว่าแต่ มันปิดใน MSconfig ที่หัวข้อไหนอ่ะครับ เปิดมาแล้วเพียบเลย

Comment

อยากรู้ด้วยคนครับ

Comment

Originally posted by เสือไรเฟิล View Post
            ผม แนะนำไว้ ที่ 2G ครับ แต่ ต้องแก้ ใน MSCONFIG ให้มันใช้พื้นที่ ในแรมก่อนครับ จะOK กว่า...
            มาให้ความกระจ่างด้วย

Comment

อ่า มีผู้ร่วมอุดมการณ์แล้ว ^^
              หรือใครรู้บอกหน่อยเร้วววว จะได้เลิก stupid ซะที

Comment

ปิดไปได้เลยครับ ไม่มีปัญหา แต่เวลาใช้ Photoshop มันจะขึ้นมาเตือนว่าเราปิด Pagefile เอาไว้ แต่ไม่เป็นไรครับกด OK ผ่านไปได้เลย

ปล. แต่กับเกมบางเกมต้องเปิดเอาไว้นะครับ 2 GB บางทียังไม่พอ

Comment

Working...
                X