Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยอาการนี้มากครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองแฟรชไบออสใหม่ตอนเสียบ HDD สองลูกดูครับ ไบออสเวอร์ชั่นเดิมก็ได้ ผมเคยเป็นตอนใช้ ECS ทำแบบที่ว่าก็หาย

เรื่องเครมถ้าประกัน D-Com ไปศูนย์ใหญ่ก็ได้ครับ ไม่ต้องบอกอ่ะไรมาก เค้าก็รับเครม ถ้าบอร์ดสภาพอยู่ในการประกัน แต่ระวังของวนนะครับ

Comment

เซงจิตจิงๆๆ

Comment

ตกลงมันเป็นเพราะอะไรใครพอตอบได้บ้างครับ

Comment

ตอนเสียบพร้อมกันสองตัว ได้ต่อไฟแยกกันหรือเปล่า?

Comment

Originally posted by โชติก View Post
            ตอนเสียบพร้อมกันสองตัว ได้ต่อไฟแยกกันหรือเปล่า?
            แยกครับ

Comment

....

Comment

เมื่อก่อนตอนผมใช้ HDD 2 ลูก พอต่อตัวเดียว บูตได้ดี พอต่อ 2 ตัว บูตช้ามาก บางทีก็ค้าง สุดท้ายเปลี่ยน PSU เป็น Enermax วัตต์เต็ม อาการหายเป็นปลิดทิ้งครับ ดูตามสเป็กของคุณสมควรเปลี่ยน psu นะครับ ยิ่งใช้ Gf7900 ด้วย มันต้องต่อไฟเพิ่ม กินไฟพอสมควรเลย

Comment

Originally posted by WhoAmI View Post
                  เมื่อก่อนตอนผมใช้ HDD 2 ลูก พอต่อตัวเดียว บูตได้ดี พอต่อ 2 ตัว บูตช้ามาก บางทีก็ค้าง สุดท้ายเปลี่ยน PSU เป็น Enermax วัตต์เต็ม อาการหายเป็นปลิดทิ้งครับ ดูตามสเป็กของคุณสมควรเปลี่ยน psu นะครับ ยิ่งใช้ Gf7900 ด้วย มันต้องต่อไฟเพิ่ม กินไฟพอสมควรเลย
                  ก็เด่วกะใช้ HDD Tune เช็ค Bad แล้วก็กะไปสอย PSU ใหม่ซะด้วยอะ

จะได้รู้ไปเกิดจากอะไร

แค่รอกลับ กทม วันที่ 31 ก่อน T^T
                  Last edited by gOdaRT; 28 May 2007, 17:37:04.

Comment

ตกลงถ้ามันไม่ได้เป็นที่ hdd นี้มันน่าจะป็นส่วนไหนอะขออย่างเด่วอย่าบอร์ดพอ

Comment

ถ้าเป็นผม ผมดูที่ PSU ก่อนเลย เจ้าพวก X2 นี่มันกินไฟพอสมควร แล้ว PSU เก่าๆนี่มันจะจ่ายไฟได้น้อยลงเรื่อยๆ เคยเจอพวกงอแงทั้งหลายที่แก้ปัญหายังไงก็ไม่ตกนี่พอเปลี่ยน PSU ใหม่ก็หายเป็นปลิดทิ้ง ยิ่งพวกติดโน่นแต่งนี่เยอะๆแล้วไม่ได้ใช้ PSU หนักๆนานๆไปก็จะเจองอแงกันทั้งนั้นครับ

Comment

ผมเคยเป็นนะครับ อาการเหมือนกันเลยแต่ที่ต่างก็คือของผมมันเป็น80gb แต่ก็เหมือนกันแหละ ก็คือว่ามันเป็น Bad ครับถ้าเสียอย่างอื่นคงbootไม่ขึ้นครับ ส่งเคลมได้เลยครับ บอกไปเลยว่ามันไม่ดี Boot ช้ามากๆ ^^'' ถ้าเป็นที่บอร์ดมันคงไม่ Detect เจอตัวอื่นหรอกครับ

Comment

ไฟไม่พอครับ ผมเคยเป็นครับ เปลี่ยน PSU แล้วหายแน่นอนครับ เครื่องสมัยนี้ แดกไฟชะมัด

Comment

ก่อนอื่นต่อนนี้ผมว่าขอเปลี่ยน PSU ก่อนละกันครับพูดถึง PSU ก็ไม่ค่อยเวิร์คตัวที่ใช้อยู่

เปลี่ยนแล้ว ไม่หายก็ต่อด้วย HDD โลด แต่ถ้าไม่หายอีกนี้เคลียดแน่นอน

Comment

แล้วตกลงว่าเปลี่ยน PSU แล้วหายรึเปล่าครับอยากทราบครับ

Comment

Working...
                              X