Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยวกับการ์ดจอ ATI ครับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยวกับการ์ดจอ ATI ครับ ช่วยที

CPU : AMD Athlon XP 2500+
    ram : 256 mb*2
    M/B : ASUS A7V8X-X
    VGA : ASUS A9550 256MB 128bit (ATI 9550)
    มีปัญหาที่การ์ดจอคับ คือเวลาเข้าเกมส์ เช่น getamped กดเข้าเกมส์ปุบ มันก็รีสตาสเครื่องเลย
    ส่วนอีกเกมคือ TS online คับ เข้าเกมเดินไปได้สักพัก ประมาณ1-2นาที มันก็รีคับ
    ไดฟ์เวอร์ลองลงใหม่เเล้วนะคับ ก็ยังเป็นอยู่ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีคับ

winเน่า รึปล่าว oc มั่งรึป่าวcpuนะ อาจะไม่เสถียร ทำให้เครื่องรีบ่อยๆได้ อีกอย่างกไฟไม่พอ powerจะพัง

Comment

PSU ไฟนิ่งคับลองเปลี่ยนมาก็ รีสตาสอยู่ ไม่เคยoc cpuนะคับ แต่win ไม่ได้ลงใหม่นานล่ะคับ

Comment

อาการคล้ายๆผมนะนี่ ตอนนี้ยังแก้ไม่ได้เลย

Comment

งะ มีใครรุ้ไหมเนี่ย ช่วยผมหน่อยคร้าบบ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=63093

Comment

psu ไม่เสียหรือไฟน้อยคับ ลองตัวใหม่เเล้ว มันก็ไม่หายคับ นี้มันไม่ได้ขึ้นจอฟ้าหรือดำแล้วค้างไปเลย
              แต่มันrebootเองคับ เข้าเกมสักเเปปเเล้ว rebootเอง

Comment

ดูความร้อนนะครับ ผมเคยเป็นอยู่แบบนี้อะ

Comment

คือ คอมเพิ่งเปิดผมเเว้บเข้าเกมส์เลยอะคับ ความร้อนไม่น่าจะสูงมากนะคับ เพราะมันเล่นเเปปเดียวก็รี
                  ส่วน เกม getampedนี้ยังไม่ทันได้เล่นเลย กดเข้าเกมปุบรีเลย= =

Comment

ผู้รู้ช่วยทีคับ

Comment

ไม่มีใครรุ้เลยหรอคับ T-T

Comment

ไม่มีใครช่วยเยย

Comment

ปัญหาที่ driver ป่ะครับ ลองลงวินโดวส์และไดรเวอร์ใหม่นะครับ

Comment

ไดฟ์เวอร์ลองลงเเล้วคับ แต่ windows ยังไม่ได้ลงใหม่

Comment

อืมปัญหาแบบนี้ ถ้าเป็นเกมออฟไลน์จะบอกให้update patch แต่ออนไลยังเป็นนี่ผมก็อึ้ง

Comment

Working...
                              X