overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 33

Thread: ช่วยวิจารเครื่องระบายตวามร้อนน้ำหน่อยครับ ว่าอันไหนเย็นกว่ากัน

Exclamation ช่วยวิจารเครื่องระบายตวามร้อนน้ำหน่อยครับ ว่าอันไหนเย็นกว่ากัน

ช่วยวิจารเครื่องระบายตวามร้อนน้ำหน่อยครับ ว่าอันไหนเย็นกว่ากัน

ผมกามลังจาซื้ออาคับ

ระหว่าง Thermal Take BigWater 745 ครบชุด
    กับ GigaByte 3D Garlaxy II
    กับ X-Cooling ครบชุด
    ผมใช้ AM2 X2
    Vga 7600 GT Gigabyte
    M/B GA57SLI
    Ram Corsair 667/2G

OverclockZone Member Monk82's Avatar

GigaByte 3D Garlaxy II ในใจผมนะครับแต่ถ้าจะเอาให้คุ้ม ก็ Thermal Take BigWater 745 มันครบดีครับ

OverclockZone Member gliu's Avatar

เสียดายจัง ผมมี Hyper 6+ อยู่ว่าจะขายสะหน่อย

Smile

ขอบคุณครับ
    แต่เห็นเวลาไปจาไปดูราคาคนขายมันเชีย ThermalTakeจังเลย
    ไอผมก็ชอบ 3D Galaxy II เขาใส่ซะมันดูไม่ดีไปเลยอะคับ
    ส่วน X-Cooling เขาบอกว่าสายรัดมันไม่ค่อยดี(ข้อต่อ)ทั้งหมดนี่มันตีกันนันเลยครับพี่น้อง
    ทิ้งท้ายบอกด้วยครับว่าใช้อารายแล้วเย็นครับ(สวยด้วยก้อดี)

OverclockZone Member Feather's Avatar

ถ้าจะซื้อ gigabyte 3d galaxy II ลองอ่านอันนี้ดูก่อนครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...byte+%E1%B5%A1

Smile

โอ้!!!! หนักเลยขอบคุณครับ คุณ Feather ก่อนที่ผมจะถลำตัวไป ขอบคุณหลายๆครับเกือบไปแล้ว

OverclockZone Member Feather's Avatar

ไม่เปนไรคร้าบ

Smile

ผมมือใหม่หัดเล่นน้ำ
    ผมใช้ Mainboard Gigabyte GAM57SLI-S4
    ถ้าจะซื้อ Waterblock Chipset ใช้กี่ตัวครับ

ไม่รู้ครับ ผมเล่นลม ดันให้ละกัน

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

เค้าว่า Thermal Take BigWater 745 ครบชุด

OverclockZone Member sirapob's Avatar

นี่แหละครับ กิ๊กกาบ๊วย

Exclamation

วันนี้ไปร้านTKมาครับ เนื่องจากผมไปเอาบอร์ดที่เครมไว้ที่Scaner เอาไปให้เขาดู(ก้อGigaByte m57sli rev.1.0อะเหละครับ) แล้วมันปัญหาที่ว่าตอนผมคล็อกการ์ดจอ มันทำให้ChipSetจ่ายไฟPCI-E ใหม้ แล้วความซวยมีอยู่ว่า ชิ้งของซิพจ่ายไฟPCI-Eมันอยู่ติดกับช่องPCI-Eพอดีเลยครับ ผมเลยถามพี่เขาว่ามีวิธีแก้ไหมครับ พี่เขาบอกว่า !!น้องมีวิธีเดียว!! โมให้พัดลมเป่าเข้าซิ้งตัวนี้ซะ
    ที่ผมบอกทุกท่านที่ผ่านมาก็เพื่อเตือนว่าอย่าหลงไปซื้อ เมนบอร์ดกิกกะบ๊วยM57SLI rev.1.0ถึงแม้มันจะใช้NF570ก้อเถอะ
    แต่แค่นีผมโมได้ครับ ขอแค่ใด้โอเว่อคล็อกเปงพอ

ดูเอาครับZoomเอาเลย

โทดครับลองอัพภาพดู

OverclockZone Member numz's Avatar
    เร่ร่อน ไปเรื่อยๆ

Thermal Take BigWater 745 แล้วหาบล๊อค cpu ดีๆ เย็นไปเยอะคับ

OverclockZone Member Dekslam's Avatar

เหอๆ พี่บ๊วยเล่นของอีกแล้วหรอครับเนี่ย

Smile

Quote Originally Posted by Dekslam View Post
    เหอๆ พี่บ๊วยเล่นของอีกแล้วหรอครับเนี่ย

OverclockZone Member sombat's Avatar

คิดว่าของ thermaltake น่าจะทนกว่า ผมใช้รุ่นเก่าแบบปั๊มเล็กมาเกือบ 2 ปีไม่มีซึมเลยครับ แต่ CPU block เค้าเชยไปนิด ข้อต่อเป็นเหล็กหมดเลย ส่วนของ gigabyte เป็น plastic อะคับ

อย่างน้อยผู้นำเข้า และประกันที่เดียวกัน

แต่ของ gigabyte สวยกว่า....

OverclockZone Member ballboy's Avatar

745 ครับ แล้วหา block swiftech เย็นสุด

แต่จะเอาแบบ เย็นจับใจ และ ทุนหนา เล่น swiftch ทั้งชุด ลองติดต่อ คุณ shikuva ครับ ทั้งชุด หมื่น พอดีมั้งครับ

OverclockZone Member top41's Avatar

Gigabyte Galaxy ยอมรับครับ ของเขาดีจริง

Talking

ผมขอถามหน่อยครับว่า ลม กับ น้ำ อรายเย็นกว่ากันครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks