Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิจารเครื่องระบายตวามร้อนน้ำหน่อยครับ ว่าอันไหนเย็นกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิจารเครื่องระบายตวามร้อนน้ำหน่อยครับ ว่าอันไหนเย็นกว่ากัน

ช่วยวิจารเครื่องระบายตวามร้อนน้ำหน่อยครับ ว่าอันไหนเย็นกว่ากัน

ผมกามลังจาซื้ออาคับ

ระหว่าง Thermal Take BigWater 745 ครบชุด
    กับ GigaByte 3D Garlaxy II
    กับ X-Cooling ครบชุด
    ผมใช้ AM2 X2
    Vga 7600 GT Gigabyte
    M/B GA57SLI
    Ram Corsair 667/2G

GigaByte 3D Garlaxy II ในใจผมนะครับแต่ถ้าจะเอาให้คุ้ม ก็ Thermal Take BigWater 745 มันครบดีครับ

Comment

เสียดายจัง ผมมี Hyper 6+ อยู่ว่าจะขายสะหน่อย

Comment

ขอบคุณครับ
        แต่เห็นเวลาไปจาไปดูราคาคนขายมันเชีย ThermalTakeจังเลย
        ไอผมก็ชอบ 3D Galaxy II เขาใส่ซะมันดูไม่ดีไปเลยอะคับ
        ส่วน X-Cooling เขาบอกว่าสายรัดมันไม่ค่อยดี(ข้อต่อ)ทั้งหมดนี่มันตีกันนันเลยครับพี่น้อง
        ทิ้งท้ายบอกด้วยครับว่าใช้อารายแล้วเย็นครับ(สวยด้วยก้อดี)

Comment

ถ้าจะซื้อ gigabyte 3d galaxy II ลองอ่านอันนี้ดูก่อนครับ
          http://forums.overclockzone.com/foru...byte+%E1%B5%A1

Comment

โอ้!!!! หนักเลยขอบคุณครับ คุณ Feather ก่อนที่ผมจะถลำตัวไป ขอบคุณหลายๆครับเกือบไปแล้ว

Comment

ไม่เปนไรคร้าบ

Comment

ผมมือใหม่หัดเล่นน้ำ
                ผมใช้ Mainboard Gigabyte GAM57SLI-S4
                ถ้าจะซื้อ Waterblock Chipset ใช้กี่ตัวครับ

Comment

ไม่รู้ครับ ผมเล่นลม ดันให้ละกัน

Comment

เค้าว่า Thermal Take BigWater 745 ครบชุด

Comment

นี่แหละครับ กิ๊กกาบ๊วย

Comment

วันนี้ไปร้านTKมาครับ เนื่องจากผมไปเอาบอร์ดที่เครมไว้ที่Scaner เอาไปให้เขาดู(ก้อGigaByte m57sli rev.1.0อะเหละครับ) แล้วมันปัญหาที่ว่าตอนผมคล็อกการ์ดจอ มันทำให้ChipSetจ่ายไฟPCI-E ใหม้ แล้วความซวยมีอยู่ว่า ชิ้งของซิพจ่ายไฟPCI-Eมันอยู่ติดกับช่องPCI-Eพอดีเลยครับ ผมเลยถามพี่เขาว่ามีวิธีแก้ไหมครับ พี่เขาบอกว่า !!น้องมีวิธีเดียว!! โมให้พัดลมเป่าเข้าซิ้งตัวนี้ซะ
                        ที่ผมบอกทุกท่านที่ผ่านมาก็เพื่อเตือนว่าอย่าหลงไปซื้อ เมนบอร์ดกิกกะบ๊วยM57SLI rev.1.0ถึงแม้มันจะใช้NF570ก้อเถอะ
                        แต่แค่นีผมโมได้ครับ ขอแค่ใด้โอเว่อคล็อกเปงพอ

ดูเอาครับZoomเอาเลย

Comment

โทดครับลองอัพภาพดู

Comment

Thermal Take BigWater 745 แล้วหาบล๊อค cpu ดีๆ เย็นไปเยอะคับ

Comment

เหอๆ พี่บ๊วยเล่นของอีกแล้วหรอครับเนี่ย

Comment

Working...
                              X