Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยใส่ Dual Ch DDR2 667/512*2 + DDR2 533/512 Single Ch

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยใส่ Dual Ch DDR2 667/512*2 + DDR2 533/512 Single Ch

รบกวนครับ

M/B รองรับ บอร์ด ตามลายเซ็นด้านล่างครับ รองรับ FSB 400/533 มี Ramอยู่แล้ว 1 ตัว A-DATA 512MB FSB 533 Mhz DDR2

ตอนนี้ต้องการเพิ่มแรมอีก 1 กิก โดยได้ DDR2 667 Kington 512*2 มาพร้อมกันจะทำ Dual Ch แต่อีกตัวไม่อยากทิ้งเสียดายว่าจะใส่ไว้ด้วยมันเลยเป็น Dual Ch DDR2 512*2 + DDR2 512 Single Ch แปลว่าจะเหลือ Slot ว่าง 1 ตัว เพราะงบเดือนนี้หมดก่อน
    ถ้าเป็นแบบนั้นครับ เห็นผลเสียไหมครับ ความเร็วตัว Dual จะเสียไหม

dual หายสิครับ แต่ไม่ต้องไปสนมันหรอก เน้นปริมาณไปเหอะ เห็นผลกว่า

ถ้าไม่เชื่้อก็ลองได้

Comment

ใส่ไปเถอะครับ ได้เพิ่มอีกตั้ง 512 จะไปเสียดาย Dual ทำไม แต่บัสมานคงวิ่งที่ 533 หรือเปล่าหว่า

ถ้าให้ผมแนะนำ Dual ต้อง ชนิด ยี่ห้อ บัส เท่ากันครับถึงจะเนียน แต่ถ้าเสียดายก็ ยัดๆ ไปเถอะครับ

Comment

Originally posted by ken View Post
        ใส่ไปเถอะครับ ได้เพิ่มอีกตั้ง 512 จะไปเสียดาย Dual ทำไม แต่บัสมานคงวิ่งที่ 533 หรือเปล่าหว่า

ถ้าให้ผมแนะนำ Dual ต้อง ชนิด ยี่ห้อ บัส เท่ากันครับถึงจะเนียน แต่ถ้าเสียดายก็ ยัดๆ ไปเถอะครับ
        ลืมบอกไป ของผมนะ

256/533*2
        512/533*1
        1 g/533*1

ที่ใช้อยู่ 555 มีทั้ง Dual ทั้ง single

Comment

Originally posted by ken View Post
          ลืมบอกไป ของผมนะ

256/533*2
          512/533*1
          1 g/533*1

ที่ใช้อยู่ 555 มีทั้ง Dual ทั้ง single
          แปลว่า

Kington 512/667*2 Dual
          A-data 512/533*1

ใช้แบบนี้ม่ะได้ใช่ไหมครับ

Comment

ได้ฮะ แต่แรมจะวิ่งเหลือแค่ตัวที่ช้าสุดน่ะฮะ ในที่นี้ก็ 533 น่ะครับ นิดหน่อยๆ แต่ปริมาณเห็นผลกว่าจริงๆนะ ลองดูได้ๆ ^^"

Comment

Originally posted by ASBK View Post
              แปลว่า

ถ้าใช้ก็ใช้ได้ แต่อาจจะไม่ dual ก็ได้แรมมา 1.5GB

Comment

ถ้ายังกังขา คิดว่า 1024 dual แรงกว่า 1.5GB single ก็เชิญอ่าน

http://forums.overclockzone.com/foru...t=dual+channel

Comment

Originally posted by -#>RayEarth<#- View Post
                  ได้ฮะ แต่แรมจะวิ่งเหลือแค่ตัวที่ช้าสุดน่ะฮะ ในที่นี้ก็ 533 น่ะครับ นิดหน่อยๆ แต่ปริมาณเห็นผลกว่าจริงๆนะ ลองดูได้ๆ ^^"
                  ครับผม

Comment

667 เข้าบอร์ด 400/533 เข้ากันได้นะครับ ยืนยันที

Comment

667 เข้าบอร์ด 400/533 เข้ากันได้นะครับ ยืนยันท

ได้ ยันกัน 2 คนละนี่

Comment

Originally posted by ASBK View Post
                        แปลว่า

ใช่ครับ แต่บัสจะวิ่งที่ 533 ครับ

Comment

ใช่ครับ แต่บัสจะวิ่งที่ 533 ครับ
                          สบายใจมากขึ้นแล้วครับ ซื้อ 667 ใส่ไว้เพื่ออนาคต แม้วิ่ง 533 ก็ยอมถ้าใช้กันได้ ขอบคุณทุกคนครับ

กลางสัปดาห์จะลองเลย สาธุขอให้วิ่งฉิ่วนะครับ

Comment

ใส่ เต็ม 4 ตัว กับ ใส่ 1Gb*2 ต่างกันเยอะ ไหมครับ

Comment

ใส่ เต็ม 4 ตัว กับ ใส่ 1Gb*2 ต่างกันเยอะ ไหมครับ

ไม่ต่าง

Comment

Working...
                              X