Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำโน็ตบุ้คหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำโน็ตบุ้คหน่อยครับ

เอามาเล่นเกม+ทำงานกราฟฟิคครับ
    ขอCPUแรงๆนิดนึงกะHDเยอะหน่อยอะครับ

แล้วกราฟฟิคการ์ดซื้อมาใส่ได้ไหมครับ เช่น ใช้แบบGMAอยู่แล้วอยากใช้GF go 7xxx จะซื้อมาใส่ได้เป่าครับ

ไม่มีคนตอบเลยงะ

Comment

งบเท่าไหร่ครับ

hdd ซื้อมาใส่เพิ่มได้อ่ะครับ ไม่มีปัญหา แต่เรื่องการ์ดจอ ไม่แน่ใจนะ ไม่น่าจะได้

ลองบอกงบคร่าวๆ มาก่อนสิครับ แต่ผมว่าถ้าเอามาเล่นเกมส์ หนัก ก้อน่าจะ 35000 up

Comment

มีงบ 35000-40000 ครับ เล่นเกม+ทำกราฟฟิคงะ
        จัดทีครับ เป็นไปได้อยากได้เครื่องสีดำนะครับ โฮะๆๆ

Comment

ตอบหน่อยสิครับ T T

Comment

ถ้าใช้เล่นเกมส์หนักๆต้อง go7600 ขึ้นไปคับ
            แต่ต้องใช้งบเพิ่มอีกหน่อย
            ถ้าเกมส์ออนไลน์ทั่วไป 7300 ก้ออยู่ละคับ

Comment

Vaio C23s ครับ
              ถ้าทำงานหนักๆก็น่าจะเพิ่มแรมเป็น 2GB

Comment

ลองทิบายมาหน่อยละกันว่า เกมส์ หนัก ๆ อ่ะ เกมส์อะไรบ้างครับ หรือว่ากราฟฟิคหนัก ๆ อ่ะ ทำอะไรบ้าง เพราะว่า ถ้าหนักจริงๆ pc น่าจะเหมาะกว่า เพราะยังไง NB ก้อแพงกว่า PC นะ

Comment

viao C23 มันเท่าไหร่งะ

ผมอยากเล่นเกมพวก R6-vegasอะ มันจะไปรอดไหมเนี่ย-*-

Comment

สี่หมื่นนิดๆ - กลางๆครับ

Comment

Vegas ต้อง 7600go แรม 1 Gb อย่างน้อยยมากครับ 555+

Comment

oblivionล่ะครับ พอเข็นไหวไหมครับ -*-

Comment

Working...
                        X