overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: อุทาหรณ์สำหรับคนซื้อคอมที่พันทิพย์

OverclockZone Member

Default อุทาหรณ์สำหรับคนซื้อคอมที่พันทิพย์

อยากฝากเตือนทุกท่านเรื่องแรมปลอม คือเมือเดือนมีนาคม ผมได้ไปประกอบคอมร้านบริษัท ซิสเต็ม เพอร์เฟคร์ เทคโนโลยีจำกัด ชั้น3 ห้อง 314 ที่พันทิพ ในเซทคอมที่ประกอบก็มีแรมคิงตัน 515/533 1300 บาท รวมอยุ่ด้วย ผมซื้อเสร็จก็กลับมาบ้าน ด้วยความอึดอัดใจว่าทำไมร้านไม่ยอมให้ผมเข้าไปดุคอมที่ประกอบอยู่ กลับถึงบ้านก็ใช้อยู่ประมาณ1เดือนคอมชอบขึ้นblue screen ไปดูแรม ปรากฎว่าเป็นแรมปลอม
    เพราะซิบเซทก้ไม่ใช่ ตรวจดูเลขSerial number ที่เว็บของคิงตันก็บอกว่าเป็นแรมปลอม ไปให้ร้านคอมดูร้านก็ยืนยันเป็นของปลอมแน่นอน ผมจึงโทรไปที่ร้านที่ซื้อมาด้วยความหวังว่าเค้าจะอายและมีความรับผิดชอบอยู่บ้าง เค้ากลับบอกผมว่าเป็นความผิดผมเองที่ตอนซื้อไม่บอกเค้าว่าเอาประกันร้านหรือประกันศูนย์ ทั้งที่ราคาผมซื้อ1300 ตอนนั้นร้านอื่นประกันศูนย์ก็ยังเท่านี้ 1300เท่ากัน ผมก็พึ่งรู้ว่าแรมปลอมเป็นประกันร้าน แรมจริงเป็นประกันศุนย์ คิดราคาผม1300บอกเปงประกันร้าน ประกันศูนย์ต้องแพงกว่านั้น เดี๋ยววันหน้าผมจะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ ว่าแรมปลอมที่ร้านที่ผมว่าเป็นยังไง เปรียบเทียบกับแรมจริงที่ผมซื้อมาใหม่

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

แซวหน่อย มี515/533ด้วยเหรอเนี่ยะ อิอิ ขำๆนะอย่าซีเรียส

แล้วตกลงเขาเปลี่ยนให้ป่ะ?

OverclockZone Member Naruse's Avatar

เดี๋ยวนี้ร้านค้าคุณธรรมหายไปไหนหมด อย่างนี้ต้องประจานครับ

OverclockZone Member titat's Avatar

งั้นยังงี้ ตอนซื้อของ ต้องบอกว่าเอาเป็น ประกันศูนย์ ก่อนดีกว่า ขืนไม่บอกร้านก้อโบ้ยมาว่าเป็นความผิดเรา แย่จริงๆครับ...

ขอบคุณที่เล่าให้ฟังนะคร้าบ...

OverclockZone Member Herulaya's Avatar

ซื้อคิงตัน ก็ต้องระวังหน่อย หละ มันปลอม มันเย้อะ

OverclockZone Member poneo's Avatar

พันธ์ทิพมันเถื่อนๆ อยู่แล้วครับ

OverclockZone Member Broken Hell's Avatar

Angry

เลวจริงๆ

แย่จริงๆ เป็นผมก็เซงนะครับ เอาแรมปลอมมาขายได้ไง

OverclockZone Member o_ilove's Avatar

ขอบคุณที่มาเตือน แต่ว่าที่อื่นก็อาจมีเหมือนกันนะ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

สมัยนี้ คิงตัน ปลอมเยอะ แต่เป็นผมไม่ยอมอ่า ไม่ไหว

OverclockZone Member Mr_Money's Avatar
    กทม.เมืองฟ้าเมืองอมร

บรื้อ... น่ากัวจะซื้อแรมก้อต้องตรวจสอบอีกแระ ขอบคุณงับจะได้ระวังตัวมากขึ้น

แล้วจะมีวิธีดูไหมคับไหนปลอมไหนจริงอะ

เพราะผมก็จะไปซื้อคอมยกชุดที่พันทิพเหมือนกันอะ

มีวิธีไรแนะนำไหมคับสำหรับของปลอมของจิงของทุกอย่างอะ

OverclockZone Member pingpui's Avatar

เปงผมเจอแบบคุณ โทรไปแล้วพูดแบบนั้น ผมกลับไปกระทืบคนขายแน่ๆ กวน teenสุดๆ

ผู้มาเยือน.
    Guest

ดีนะ เราซื้อมาเป็นตัวๆ ประกอบเอง

OverclockZone Member ninep's Avatar

สมัยนี้ คนซื้อต้องเช็คให้ดีๆก่อนจ่ายเงินครับ อย่าไว้ใจคนขายง่ายๆถ้าไม่สนิทกันจริงๆ
    ของผมเจอซิมมือถือครับ อ่านไม่ดี เลยโดนอย่างแพง...เดือนนั้นเกือบกินแกลบ 5 5 5 เซ็ง...

OverclockZone Member nemo_ee14's Avatar
    ณ.บางบัวทอง & ตึกช้าง

เฮ้อๆ เหนื่อยกับร้านไม่มีคุณธรรม

WhoAmI's Avatar
    MahaSaraKham Free EMS

แล้วถ้าเกิดได้ของปลอมมา แต่ลากกระจายล่ะครับจะทำไง

OverclockZone Member samutss's Avatar
    samutsognkram city fc.

ขอให้ได้ความยุติธรรมไวๆนะครับ
    (ผมไม่เคยประกอบคอมชุดกับทางห้างเลย ทำเองหรืออาศัยเพื่อนดีกว่า)

OverclockZone Member ASBK's Avatar

รุ่นไหนปลอมน้อยสุดหนอ Coresair หรือ GeiL

OverclockZone Member mooh's Avatar

เวรกรรม

ดีน่ะครับมันไม่บอกว่า

ตอนซื้อคุณไม่บอกว่าจะเอาของแท้

ร้านนี้ระยำจิงๆครับ

รมย์เสียๆๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks