overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: Supreme Commander && Company Of Hero เล่นกับ Ai เยอะๆกันความเสถียร

OverclockZone Member Neopom's Avatar

Default Supreme Commander && Company Of Hero เล่นกับ Ai เยอะๆกันความเสถียร

อันนี้ไม่ทราบว่าแต่ละคนเคยลองกันหรือยังคับ

สำหรับการ เปิดฝ่าย Computer ให้เต็มทั้งหมดและ การเปิด ความละเอียดภาพสูงสุด

เครื่องของผมที่ใช้เล่น ตามลายเซ็นคับ

Athlon64 3000+@2.1Ghz
    Ram 2 Ghz
    VGA Spark 7900GS

มาเกมส์แรกกันเลย สำหรับ Compamy Of Hero

ผมลองปรับ ภาพสูงสุด AA เต็ม แสงเงา modeling detail เต็มหมด

ที่ความละเอียด 1024*768 น่ะครับ

ลองที่ Ai ครบ หมด 7 ตัว+ ผมอีกคนเป็น 8 ตัว

แรกๆก็ลื่นดีอะคับ ช่วงกลางเกมส์ กระตุกบัลลัยเลย -*- แต่ก็เล่นจนจบได้คับเพราะมันกระตุกแต่ก็พอถูกไถไปได้

ส่วนอีกเกมส์ Supreme Commander ครับ

ลองเปิดเต็มที่ AI 7 ตัว กับผมอีก 1 คน

ผลลัพท์...... เดียวมาเฉลยคับ

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

รื่นใช่มะ

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

เกมส์COH เปิดเท่าของคุณก้ลื่นดีครับ....ส่วนอีกเกมส์ยังไม่ได้ลองกับ CPU ตัวนี้ เนื่องจากเอาเกมสืนี้ออกแล้ว..มันน่าเบื่อไปหน่อย...เล่นแล้วจะหลับ...

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

แรม มีผลกับ2เกมนี้มากมั้ยครับ

OverclockZone Member Neopom's Avatar

2 เกมส์นี้ใช้ RAM ประมาณ 1 กิ๊กกว่าๆ ถ้าน้อยถ้ามี Ram ไม่ถึง จะทำให้เครื่อง สร้าง Page File ที่ Harddisk ทำให้ Harddisk ทำงานอยู่ตลอดเวลาทำให้เวลาเล่น กระตุกๆๆๆๆ

Supreme Commander หลังจากที่ซื้อแผ่นแท้ มาลองโฆษณากันให้ว่อน ก็เอามันซะเลย

เล่นปรับเต็มเหมือนเดิม โอ้ว จอร์จ!!!!!!!!!!!!!!

เล่นกัน 8 ฝ่าย

สร้างเรือดำน้ำ "ครึ่งชัวโมง!!!" คิดได้ใงวะเนี่ย + กับความอภิมหากระตุกของความกระตุกสุดๆ

Frame Rate ประมาณ 2-5 Frame/Sec ได้ สรุป

ไอ้เรือดดำน้ำนรกนั้น กว่าจะสร้างเสร็จปาเข้าไป

40 กว่านาทีอ่านการ์ตูนจบไป 3 เล่มค่อยมาดูมัน

ยัง!! ยัง!! แค่นั้นยังไม่พอ ต้องสร้าง Nuke ให้เรือดำน้ำมันอีก ลูกละ 15 นาที -*-

หลังจากนั้นลองยิงดู รอมันตั้งป้อมยิง กับรอวิถีกระสุนตกอีก 5 นาที

แล้วก็ ตู๊ม!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! อลังการงานสร้างมาก ประมาณว่าฝ่ายที่โดนแทบจะแพ้ไปเลย

หลังจากนั้น....
    ^
    ^
    ^
    ^
    ^
    ^
    ^
    ^
    ^
    ^
    ^
    ^
    กดออกเกมส์ + Uninstall

รวมเวลาเล่นในเกมส์ 1 ชัวโมง 20 นาที

เวลาเล่นจริงนอกเกมส์ 2 ชัวโมง 52 นาที เนื่องจากกระตูกบรม

ผลการรบ ลง Nuke ได้ 1 ลูก + แตกไป 1 ฝ่าย(Com มันตีกันแตก ผมไม่เกียว -*-)

ผมว่า เกมส์ แนว RTS พวกนี้ ที่สร้าง Unit เยอะ มันจะกิน CPU เอามากๆ การ์ดจอไม่ได้ช่วยเท่าใหร่เลย(ช่วยแค่ให้ภาพสวย) แต่พอหลังๆ Unit เยอะ แล้วดับถนาถ T T

พวก C2D E6400 ของเพื่อนผมลองแล้วก็เป็นเหมือนกันกับ Supreme Commander แต่จะเป็นช่วงท้ายๆหน่อย ช่วงที่ Unit มันเข้าตีกันเยอะๆ จะกระตุกอย่างเห็นได้ชัด แต่ก็ยังลื่นกว่า Athlon64 3000+ แต่ท้ายเกมส์ ก็ดับอนาถเหมือนกัน

ปล.ถ้าซื้อคอมเครื่องใหม่ Cpu ซัก 8 Core จะเอาแผ่นเกมส์มันมาเล่นดูอีกรอบดูซิว่าคราวนี้มันจะกระตุกอีกให้ -*-

ตอนนี้เก็บแผ่นเข้ากรุขึ้นหิ้ง บูชาไปเรียบร้อยแล้ว

OverclockZone Member armyman's Avatar

โอ้ว...เล่นแผ่นแท้ซะด้วย....

OverclockZone Member Godstep's Avatar

น่าจะลอง c&c3 ด้วยนะครับ

OverclockZone Staff มหาชะนี's Avatar

C&C3 เป็นเกมส์ที่กินสเปคต่ำที่สุด แต่เป็นเกมส์ที่สร้าง Unit มาได้เร็วที่สุดและมากที่สุด

เอิ๊ก ๆ เต็มจอ 8 ฝ่าย จะเป็นไงฟะเนี่ย ไม่เหมือน Starcraft นะเนี่ย

OverclockZone Member sathit's Avatar
    บางประอิน จ.อยุธยา

DD

OverclockZone Member mintjee2's Avatar

supreme ลองวิธีนี้ดู กด ctrl+escape ออกจากเกมรอประมาณ10-15วินาทีให้มันรีเฟรสแรมก่อน แล้วเข้าไปใหม่ถ้าไม่หายลองทำอีก ถ้าทำกี่ครั้งก็ไม่หายเป็นที่เครื่องแรงไม่พอ เพราะเกมนี้ลองออกมาดูprocess มันกินแรมประมาณ1.5G(1,500,000K) แรมอย่างน้อย2กิ๊ก QX6700+8800GTX ก็กระตุกครับ

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

c&c 3ผมไม่เป้นนะครับ แรม1g 6800xt ระเบิดเป้นgt คล็อกกระจุย(จากเดิม c300 m700 เป้น c475 m 1077) เล่นc&c3 เปิด8คน +ตัวเองด้วย ลิมิตไว้ที่1024*768 aa afสุดหมด เล่นแบบเต็มสตีรม mammoth เต็มจอ ไม่ถึงขนาดไปไม่รอดนะครับ อืดๆไปหน่อย แต่พอคอมเอานิวเคลียร์ลงฐานผมเท่านั้นแหละครับ น๊อคไปเลย จับดูเฟสไฟ ซิงค์ จับได้ไม่ถึง5วินาทีครับ ต้องชักมือออก จะพองเอา

OverclockZone Member 15thwednesday's Avatar

กะลังจะหา Supreme Commander มาเล่น สงสัยไม่เอาละฮะ 7900GS เหมือนกัน

OverclockZone Member top41's Avatar

Quote Originally Posted by armyman View Post
    เกมส์COH เปิดเท่าของคุณก้ลื่นดีครับ....ส่วนอีกเกมส์ยังไม่ได้ลองกับ CPU ตัวนี้ เนื่องจากเอาเกมสืนี้ออกแล้ว..มันน่าเบื่อไปหน่อย...เล่นแล้วจะหลับ...
    เบื่อเกมแต่รูปลายเซ็นกับavatar ยังใช้ของเกมนี้อยู่เลย

OverclockZone Member

company of the heroes นี่เล่นใหม่ๆนี่มันมาก แต่พอเล่นจบสองสามรอบแล้ว ชักไม่อยากเล่นแล้ว(จริงๆมันก็เป็นแบบนี้ทุกเกมนั่นแหละ แหะๆ)

เครื่องผม
    3200+
    512*2
    x1950 pro

เล่นที่ความละเอียด 1280*1024 ปรับแบบให้มันตั้งค่าอัตโนมัติ มีกระตุกเป็นบางช่วงเลย ถ้าปรับสุดหมด มันจะแสดงผลไม่สมบูรณ์ และกระตุกหน่อยๆเกือบตลอด

สรุปแล้วเกมนี่ แรมมีผลมากใช่มั้ยครับ

อีกอย่างช่วงโหลดเกมกว่าจะได้เล่น นี่รวมๆแล้ว 3-5 นาทีเลย ไม่ทราบว่าผิดปกติมั้ยครับ

C&C เล่นสบายคับ แต่จะกระตุกหน่อยตอนท้ายเกมส์

ไล่ความกระตุกน่ะคับ กับการเปิดภาพเต็มพิกัด + AI เต็ม

1.Supreme Commander ไม่สามารถเล่น AI 8 ฝ่ายจนจบเกมส์ได้

2.COH ไม่มีปัญหาคับกระตุกพอทน

3.C&C3 ลื่นกว่า COH มากคับแต่ตอน Unit มากๆแล้วจะกระตุกหน่อย

Quote Originally Posted by some like it hot View Post
    company of the heroes นี่เล่นใหม่ๆนี่มันมาก แต่พอเล่นจบสองสามรอบแล้ว ชักไม่อยากเล่นแล้ว(จริงๆมันก็เป็นแบบนี้ทุกเกมนั่นแหละ แหะๆ)

เครื่องผม
    3200+
    512*2
    x1950 pro

เล่นที่ความละเอียด 1280*1024 ปรับแบบให้มันตั้งค่าอัตโนมัติ มีกระตุกเป็นบางช่วงเลย ถ้าปรับสุดหมด มันจะแสดงผลไม่สมบูรณ์ และกระตุกหน่อยๆเกือบตลอด

สรุปแล้วเกมนี่ แรมมีผลมากใช่มั้ยครับ

อีกอย่างช่วงโหลดเกมกว่าจะได้เล่น นี่รวมๆแล้ว 3-5 นาทีเลย ไม่ทราบว่าผิดปกติมั้ยครับ
    Ram น้อยไปเน้อ มันใช้ Ram กิ๊ก กว่าๆ อย่าพี่ผมบอกไปแล้ว พอ Ram มันไม่พอมันจะไป เขมือบ HD ทำให้โหลดช้าสังเกตุ จากไฟ HD กระพริบตลอด นะ เออ

Quote Originally Posted by top41 View Post
    เบื่อเกมแต่รูปลายเซ็นกับavatar ยังใช้ของเกมนี้อยู่เลย
    ..อ่ะ..มาแก้ต่างครับ..ผมบอกว่าเบื่ออีกเกมส์นึง ก็คือ สุพรีมคอมมานเดอร์นะครับ อ่านดูดีๆ...อิอิ..ผมจะมาว่า COH เกมส์โปรดของผมลงได้ไง....อิอิ

OverclockZone Member BENZ_EMPEROR's Avatar

Quote Originally Posted by Neopom View Post
    C&C เล่นสบายคับ แต่จะกระตุกหน่อยตอนท้ายเกมส์

ไล่ความกระตุกน่ะคับ กับการเปิดภาพเต็มพิกัด + AI เต็ม

1.Supreme Commander ไม่สามารถเล่น AI 8 ฝ่ายจนจบเกมส์ได้

2.COH ไม่มีปัญหาคับกระตุกพอทน

3.C&C3 ลื่นกว่า COH มากคับแต่ตอน Unit มากๆแล้วจะกระตุกหน่อย
    1. SC นี้ไม่ต้องคิดมากครับมันโหดตั้งแต่ Totoal Annihilation แล้วไว้ซะ 1-2 ปีคอยขุด Game นี้ขึ้นมาเล่นอาจจะลื่นกว่าตอนนี้นะตอนนั้นเครื่อง 233 Mhz ก็ไม่รอดเหมือนกันหุหุแล้วเรืออะไรอะสร้าง 40 นาทีผมเล่นไม่เคยสร้างถึงนะเอาที่สร้างสร้าง only หรือปล่าวถ้าใช่ถึง Sure
    2. COH ไม่เคยลองเพราะไม่ชอบสงครามโลกอะ
    3. C&C3 brutal 2 ตัวไม่ต้องเล่นอะเครื่องผมหุหุ ตัวเดียวนี้ถ้ามีแร่เยอะๆก็เหมือนกัน Mediumตัวเดียว + แร่เยอะๆก็กระตุกได้หุหุ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks