Announcement

Collapse
No announcement yet.

จุดบกพร่องอะไรบ้างของ N/B ที่ควรตรวจสอบก่อนซื้อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จุดบกพร่องอะไรบ้างของ N/B ที่ควรตรวจสอบก่อนซื้อ

เห็นกระทู้แนะนำของคุณ พีคุง เลยอยากทราบจุดบกพร่องทุกจุดที่ควรเช๊คและวิธีเช๊ค ก่อนซื้อ N/B ครับ
    ที่อ่านๆมา เช่น Bad Pixel , การลง Window อื่นๆ

เป็นความรู้ไว้ครับ (เพราะรู้เกี่ยวกับ N/B น้อยมาก)

ก้อแน่นอนว่า dead pixel แล้วก้อเรื่องอุปกรณ์ที่มากะเครื่องลองเข้าไป เช็คดูว่ามันตรงตาม spec มั้ย แรม hdd ตรงไหม

แล้วก้อพวก รอยต่าง ๆ ซึ่งไม่น่าจะมีถ้าซื้อมือ 1 เอ้อ เกือบลืม ลองเข้า notepad ๆ ไปพิมพ์ตัวอักษรทุกตัวด้วยนะครับว่ามีปัญหาป่าว

เอ้อนึกได้อีกละ พวก bluetooth wifi dvd ลำโพง เช็คให้หมดเลย เอาเปงว่าตอนซื้อก้อใจเยน ๆละกัน ค่อย เช็ค

Comment

Working...
    X