Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรม CPU Mark 99 วัดคะแนนแบบ Dual Core หรือป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรม CPU Mark 99 วัดคะแนนแบบ Dual Core หรือป่าวครับ

ผมสงสัยว่า CPU Mark 99 มัน Test คะแนน Support Dual Core หรือป่าว เพราะผมรู้สึกว่า มันไม่ค่อยแรงเลย

เครื่องผม Athlon 64 3200+ 2.0GHz@2.7GHz

Test CPU Mark ได้ 313

แต่.. http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=56022

เห็นกระทู้นี้เค้า X2 3600+ @ 3.1

แต่กลับ Test CPU ได้แค่ 331 มากกว่าผมแค่ 18 คะแนนเอง - - ทั้งๆที่ของผม Single Core ของเค้า Dual Core

ผมเลยสงสัยว่า CPU Mark มัน Test คะแนน มัน Support Dual Core หรือป่าวครับ *3*

ใช่ครับ

Comment

มันก็เทสได้กับCPUทุกแบบนะ แต่ไม่รู้มันคำนวนยังงัยอ่ะ....

Comment

เอ่อ... คุณ TWK. ใช่ครับของคุณหมายความว่าไงอ่ะครับ

ใช่... มัน Test คะแนนโดยไม่ Support
        หรือ ใช่... มัน Test คะแนนโดย ใช้คุณสมบัติของ Dual Core แล้ว

Comment

ชอบดูคะแนน CPU จากตุ้ปลามากกว่า ซัก 18-20 K กำลังดี

Comment

Originally posted by Alexandrite View Post
            เอ่อ... คุณ TWK. ใช่ครับของคุณหมายความว่าไงอ่ะครับ

ใช่... มัน Test คะแนนโดยไม่ Support
            หรือ ใช่... มัน Test คะแนนโดย ใช้คุณสมบัติของ Dual Core แล้ว
            เทสหมดทุกชุดคำสังในตัว CPU ครับ ทั้ง Single Core แล้ว Dual Core
            *ยิ่ง C2D นี้ หุหุหุ อาจจะมีชุดคำสั่งที่ทำให้ได้คะแนนเยอะเป็นพิเศษ นะ 555*

Last edited by TWK.; 27 May 2007, 21:22:19.

Comment

เง้อ แล้วทำไม X2 3600+ เค้า คะแนน CPU Mark ถึงใกล้เคียงกับผมเลยอ่ะครับ แสดงว่า CPU เค้าก็ไมได้แรงกว่า athlon 3200 ซักเท่าไหร่เลยอ่ะดิครับ (ไมได้หมายถึงของที่ผมอ้างอิงเท่านั้นนะครับ แต่ดูมาหลายๆ กระทู้แล้ว x2 3600 คะแนน เกือบเท่า Single ผมหมดเลย - -")

Comment

ของผม 939 Athlon 3200+ @2.6นิดๆ ได้ 301 คะแนน

กับ T5500 @1.67 ได้ 220 ครับ อิอิ

Comment

Dig จ๊า Dig

Comment

ตอน test ก็ดู task manager สิครับ ถ้ามันขึ้น 100% ทั้ง 2 หัว ก็แปลว่ารับ dualcore

Comment

Working...
                    X