Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเร็ว Core 2 Duo ไม่เท่ากันอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความเร็ว Core 2 Duo ไม่เท่ากันอะครับ

ผมใช้ Core 2 Duo 1.86 GHz กับ Asus P5B ครับผม
    ปัญหาอยู่ตรงที่ว่าตอนดู System Properties ใน My Computer มันขึ้นโชว์ว่า CPU ของผม ความเร็วตัวที่ 1
    1.86 G ตัวที่ 2 บางครั้งก็ขึ้น 1.59 G บางครั้งก็ขึ้น 1.87 G
    (แต่ตัวที่ 1 ขึ้น 1.86 คงที่ตลอด)มันเป็นอาการปกติรึเปล่าครับ ผมใช้ Win XP ครับผม
    ขอบคุณครับ ^_^

ขอดูรูปหน่อยครับเป็นไง นะ
    ไม่เห็นรูปอธิบายไม่ถูก อะ

Comment

ปกติครับ EIST มันจะปรับตัวคูณcpuขึ้นลงตามการใช้งาน

Comment

EIST มันทำงานอยู่ครับ ถ้าอยากให้ความเร็วคงที่ก็ปิดมันที่ BIOS ได้ครับ

Comment

หนับหนุนอีกหนึ่งเสียงครับ แถมมันก็ทำงานไม่พร้อมกันด้วย

Comment

Enhanced Intel Speedstep Technology ปิดมันซะลากกระจาย เหอะๆๆๆ

Comment

ขอบพระคุณทุกท่านมากครับผม เกือบจะถอด CPU ไปเคลมแล้วครับ ^_^

Comment

Working...
              X