Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมวันก่อนผม Test Bus 270 ด้วย PI ผ่าน แต่มาวันนี้จอฟ้าหว่า -*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมวันก่อนผม Test Bus 270 ด้วย PI ผ่าน แต่มาวันนี้จอฟ้าหว่า -*-

วันก่อน (ราวๆ 2 วัน) ผมเทส PI 32M ด้วยบัส 270 อยู่ก็ผ่านดี

พอมาวันนี้เทสอีกที ได้แค่ครึ่งเดียว แฮงครับ เครื่องค้าง
    ไม่เป็นไร เทสรอบ 2 คราวนี้จอฟ้า
    รอบ 3 ค้างอีกแล้วครับ จุดเดิมด้วย
    เทส รอบ 4 ก็ค้างอีก

จนผมชักสงสัย ตอนแรกคิดว่า เมื่อวาน PSU ลาโลกไปมันทำ CPU รวนอ้ะป่าวเนี่ย ผมเลยลองปรับกลับเป็นค่า Default ดูก็ Test PI 32M ดู อืม มันก็ผ่านนี่หว่า....

แล้วเป็นที่อะไร แต่วันนี้ผมทำแค่อย่างเดียวคือ Flash Bios นะครับ จะ v 1.70 ไป 2.20 (เพราะ v 1.70 ตอน Boot มันชอบเอ๋อครับ เลย Flash ซะ)

ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับที่ผม Flash Bios หรือป่าว ใครรู้ขอคำแนะนำทีครับ

(ตอนนี้กำลังหาค่าเสถียรใหม่อยู่ T-T แง้ จะได้บัสสูงกว่าเดิมหรือน้อยกว่าเดิมว้า)

สืบเนื่องมาจากกระทู้นี้ล่ะสิท่าน

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=62767

ตามที่ท่านบอก...

Originally posted by Alexandrite View Post
    ผมเดิมๆ FSB 200 ผมโดดไป 250 เลยอ่ะครับ เพราะรู้ว่าไงๆ ก็ติด แล้วค่อยเพิ่มทีละ 2-3 จนได้ 270 อ่ะ อุอุ

270 ก็บูทติดครับ แต่ถ้าเริ่มจาก 200 แล้วบูทไป 270 เลย มันบูทไม่ติดอะ เหอๆ T3T ต้องมา 250 แล้วค่อยๆดัน
    มันแปลว่าลากบัส 270 ไม่เสถียรยังไงล่ะท่าน ไม่ว่าจะลากทีละนิดหรือลากปรู๊ดเดียว ลดไปสักนิดแล้วเครื่องจะเสถียรนะท่าน ของมันไม่ไหวก็คือไม่ไหว =_=''

Comment

Super Pi ไม่ไช่โปรแกรมเดียวที่ทำให้มันเสถียรนะครับ

ผมว่าให้แจ่มจิงๆ รัน Othos สัก 3 - 4 ชมผ่านนี่แหล่มเรย

Comment

แรมไฟไม่พอจ้า ถ้าจอฟ้า นะ

Comment

Othos <-- -- โปรแกรมนี้หาจากไหนหรอครับ?

Comment

http://files.extremeoverclocking.com/file.php?f=199

Download Locations:
            Primary Download Site

Comment

ท่านใช้ CPU ไรครับ

Comment

ทามไมแค่ 270 ไปแล้วละครับผม E4300 300 ยังได้เลยงง

Comment

Originally posted by bebadboy_chart View Post
                  ทามไมแค่ 270 ไปแล้วละครับผม E4300 300 ยังได้เลยงง
                  เขาเล่น AMD ครับ

Comment

Working...
                  X