Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ปัญหา] รบกวนหน่อยครับ กดปุ่มPWแล้วนิ่ง...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ปัญหา] รบกวนหน่อยครับ กดปุ่มPWแล้วนิ่ง...

เรื่องของเรื่องมันก็คือเพื่อนได้รับMB จากที่เคลมมา หลังจากผมประกอบเสร็จแล้ว ก็เช็คความเรียบร้อย ไฟLEDบอร์ดติด แต่หลังจากที่กดปุ่มPW เครื่องกลับนิ่งพัดลมCPU ไม่หมุน(แต่ตอนที่กดPWพัดลมCPUกระดิกหน่อยนึง) หลังจากนั้นก็นิ่ง..ไม่มีอะไรเกิดขึ้น รวมทั้งหน้าจอก็เหมือนไม่ได้เปิดเครื่องทำงาน..

ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้ มันมีสาเหตุมาจากไรเหรอครับ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ ต้องใช้คอมทำโปรเจ็คด้วยT^T

ขอบคุณครับ

ถอดถ่านออกซักพัดแล้วลองใหม่ครับ

Comment

ถอดแล้วครับ ยังเหมือนเดิมY^Y

Comment

เคยเป็นเพราะฮาร์ดดิสเสียอ่ะครับ พอถอดฮาร์ดดิสออก แล้วเปิดเครื่องพัดลมจะหมุนปกติ ก็เลยเอา hdd ไปเคลม

Comment

ผมก็ลองถอดHDออกดูแล้ว ก็ยังเหมือนเดิมง่า เป็นที่อะไรกันละนี่T^T

Comment

งั้นก็ลองไปที่ศูนย์ใหม่อีกทีครับ

Comment

บอร์ดรุ่นอะไรครับ

Comment

ASUS P4S800D-X ครับผม
                รบกวนแนะนำด้วยนะ ผมว่าไม่น่าจะเสียน่ะ เพิ่งเคลมมา จะเสียอีกแย่เลย

Comment

มี 2 จุดที่ควรดูให้ดี

1. เสียบไฟเลี้ยงซีพียูหรือยัง เสียบเข้าที่เข้าทางดีหรือเปล่า

2. ไฟพาวเวอร์(20 หรือ 24 พิน) เช็คดูให้ดีว่ามีบางพินหลุดร่นหรือเลื่อนออกจากที่เดิมจนไม่สัมผัสกับขาบนเมนบอร์ดหรือเปล่า

Comment

Working...
                  X