Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sink เป็นรอย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sink เป็นรอย

เวลาที่เราทำการติดตั้ง heatsink แล้วบางทีมันก็มีแบบพลาดโดนนู่นนี่บ้างเนี่ย พอมันเกิดรอย นิดๆหน่อยๆ นี่มีผลอะไรบ้างมั๊ยครับ ...แบบบางคนเป้นพวกมือใหม่ใส่เองอะครับ .....

อ้อ ...แล้วปกติเราจำเป็นต้องถอด sink ออกมาใส่ ซิลิโคน ใหม่มั่งป่าวครับ

Comment

มีผลครับ แต่แทบจะไม่รู้สึกเลย

ถ้าเป็นรอยเล็กๆไม่นูนขึ้มมาก็ไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ

แต่ถ้านูนขึ้นมามันจะทำให้ไม่แนบสนิทอ่ะครับ อันนี้มีผลพอสมควร - มากที่สุด

Comment

Working...
      X