Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับใช้โปรแกรมโหลดบิทไม่ได้เลยซักโปรแกรม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับใช้โปรแกรมโหลดบิทไม่ได้เลยซักโปรแกรม

เครื่องผม CPU: AM2 X2 3600+ 65nm
    M/B: Asus M2N-E
    Ram: Kingmax 1G/667*2(2G)
    HDD: Seagate 80G Sata2
    VGA: Forsa 7300GT
    ใช้โปรแกรมพวก Bitcomet หรือ uTorent ไม่ได้เลยมันขึ้นแบบในรูปอ่ะครับ พอดีเปลี่ยนคอมใหม่แล้วมันก็เป็นแบบนี้ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรแต่ตอนใช้เครื่องเก่าไม่เป้นไร
    เครื่องเก่า (939)venice 3000+ กับ K8N-SLI ไม่มีปัญหาแบบนี้เลย

ลอง BitComet ดูก่อนสิครับถ้าได้ก็okถ้าไม่ได้ลองลบไดร์เวอร์NVIDIAFirewall ออก ดู

Comment

ผมใช้ flashget โหลดบิทง่ะ 55
      ดีน้าาา ขอบอก รอบตัวจริงๆ เจ้าโปรแกรมนี้
      eMule ยังได้เลย อิอิ

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
        ลอง BitComet ดูก่อนสิครับถ้าได้ก็okถ้าไม่ได้ลองลบไดร์เวอร์NVIDIAFirewall ออก ดู
        ขึ้นเหมือนกันครับอันนี้ผมเอามาเป้นตัวอย่างอ่ะ

Comment

ลอง close firewall แล้วโหลดยัง

Comment

Originally posted by โทสับ View Post
            ดีน้าาา ขอบอก รอบตัวจริงๆ เจ้าโปรแกรมนี้
            ทำไงหว่า บอกมั่งสิครับ

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
              ลบไดร์เวอร์ NVIDIAFirewall ยังไงอ่ะมันไม่มีใน Add/Remove Program อ่ะตอนแรกก็กะจะลบอยู่เหมือนกัน รู้สึกว่ามันจะอยู่ในชุดที่ไดเว่อบอร์ดอ่ะ

Comment

อ้างอิง:ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โทสับ

ทำไงหว่า บอกมั่งสิครับ

ก็ไม่มีอะไรนี่ครับ
                ลง flashget เสร็จมันก็เข้าไปควบคุมไฟล์ torrent เอง
                เวลาจะโหลดบิทก็โหลดไฟล์ torrent มาแล้ว double click แค่นั้นเองครับ
                ผมว่ามันสูบเร็วกว่า bitComet อีก 55

Comment

หืม ยังไงนะครับ อ่านแล้วงงอ่ะ

Comment

ไม่มีอะไรหรอกครับ ผมคงอธิบายไม่เป็นเอง 55
                    ลองไป download มาใช้ดูก็รู้เองครับ ไม่ยากเลย
                    เดี๋ยวนี้รู้สึกจะไม่ต้อง crack แล้วด้วย
                    http://www.flashget.com/en/download.htm

Comment

คือลงโปรแกรม flashget แล้วมันก็โหลด bit ได้เลยอ่ะ แค่คลิ๊กไฟล์โทเร้นโปรแกรมมันก็ทำงานเองแล้ว

Comment

คือลงโปรแกรม flashget แล้วมันก็โหลด bit ได้เลยอ่ะ แค่คลิ๊กไฟล์โทเร้นโปรแกรมมันก็ทำงานเองแล้ว

นั่นแหละครับ ที่ผมพยายามจะบอก เอิ๊กๆๆๆ

Comment

Working...
                        X