Announcement

Collapse
No announcement yet.

เค้าขอมา เราก็จัดไปครับ F2-8500PHU2-2GBHZ [Micron D9GKX]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เค้าขอมา เราก็จัดไปครับ F2-8500PHU2-2GBHZ [Micron D9GKX]

จริงๆก็ไม่ได้อยากจะเอามาโพสโชว์สักเท่าไหร่ครับ

เพราะว่าผมยังไม่ได้อัดเจ้าแรมคู่นี้จนสุดๆ อ่ะ

เมื่อวันก่อนผมได้ทำ review จอHP ไปไม่นานนี้ ครับ

เพียงแต่มีหลายๆท่านที่ pm. มาหาผมแต่กลับไม่ได้ถามเรื่องจอ แต่ถามเรื่องแรมผมซะนี่

ไอ้ตัวผมเองก็ไม่ได้มีความรู้เกี่ยวกับการ OC สักเท่าไหร่ เพียงแต่ก็อยากรู้เหมือนกันว่าจะไปได้แค่ไหน

ก็เลยหาผู้ช่วยมาลองเล่นแรมผมหน่อย แต่เจ้าผู้ช่วยก็มีเวลาไม่มากเท่าไหร่ ก็เลยทำได้แค่นี้ครับ
    วันหน้าถ้ามีอะไรเพิ่มเติม จะนำมาใส่ให้ละกันนะครับ

หมดมุขที่จะพิมพ์ต่อแล้วครับ เรื่องแรมนี่ผมพูดมากไม่ได้เท่าจอคอมจริงๆแฮะ เพราะความรู้แทบไม่มีเลย

Special Thanks

-ZoLKoRn หรือพี่บังซอลนั่นเอง ขอบคุณสำหรับคำแนะนำแล้วก็ความเมตตานะครับ
    -เสือไรเฟิล ผู้ช่วยในการ oc ครั้งนี้นี่เอง ผิดผลาดอะไรก็ไปว่าเค้านะครับ ผมไม่เกี่ยว

ขอเริ่มด้วยพระเอกของผมในกระทู้นี้ก่อนละกันนะครับ
    มันก็คือเจ้า F2-8500PHU2-2GBHZ นี่เอง

พร้อมกับ List แรม G.skill ที่บอกถึงชิปของมันด้วยครับ
    Last edited by ZoLKoRn; 28 May 2007, 14:16:06.

Comment

กดไฟสุดบอร์ดได้ที่ 2.45 ครับ ก็ได้ตามที่เห็นละครับ

900 cl 3-4-3-9 เปิดติดเข้า window ได้ครับ แต่เทสไม่ผ่าน

ดู Validator ขำๆได้คับ http://valid.x86-secret.com/show_oc?id=202108

เหตุเพราะเนื่องมาจากไฟน่าจะไม่พอครับ

เนื่องมาจากตอนนี้ใช้ p5b-dl อยู่ครับ (striker แต๊บไปแล้วครับ รอเครม)
      Last edited by underline; 28 May 2007, 08:31:41.

Comment

มาถึงการปรับแบบใช้งานจริงๆได้ สบายบรื๋อออออ ละกันนะครับ

ตามที่เห็นละครับ รันOrthos 2ชม. ผ่านฉลุย ชิว ชิว ที่ 800 cl 3-3-3-4

ใช้ไฟแค่ 2.3 เองนะครับ ไม่ทรมานแรมเกินไป ถึงมันจะการันตีที่ 2.4v แต่ผมกลับพอใจกับ 800 cl 3 มากกว่า 1066 cl 4 อ่ะ

ลดไฟ ก็ลดความร้อนไปได้ในตัวละคับ อิอิ
        Last edited by underline; 28 May 2007, 08:38:45.

Comment

PI 32M 2หัว ผ่านชิวๆ เหมือนกันครับ
          Last edited by underline; 28 May 2007, 08:39:07.

Comment

ดูท่าแล้วภาพมันจะเบลอสำหรับคนอื่นจริงๆแฮะ

เพราะว่าผม save จากหน้าจอผมเลย (2560*1600) แล้วก็ตัดแปะ

มันเลยออกมาชัดสำหรับผม แต่คนอื่นดูแล้วเบลอๆ

ขอโทษด้วยละกันครับ
            Last edited by underline; 28 May 2007, 17:44:08.

Comment

เรียบร้อยแล้วคับผม

ผิดพลาดประการใด โทษผู้ช่วยส่วนนึง โทษผมส่วนนึงละกันนะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

แรงดีครับ พวกเทส3ดีขอด้วยครับ ของแรง

Comment

CL4 สุดๆเท่าไรอะครับ

Comment

แรมชั้นเทพของวงการ

Comment

อยากเห็นลากสุดๆเหมือนกันครับ เอาสัก CL5 เลยครับ ลองให้ดูหน่อยจิ

ปล. ท่านไป review จอ จนผมดูจอผมเล็กไปเลย อิจฉา ...อยากได้จอใหญ่ๆมั่ง แง่งๆๆๆๆๆๆ

Comment

แจ่มเลย มีชิพบอกด้วย

Comment

ซะงั้น ผิดพลาดอะไร โทษคนset เลยซะงั้น
                          แบบว่าคนsetอย่าง ผมมันแค่ มือสมัครเล่นละครับ^^
                          อีกอย่าง เจ้าของแรมไม่ยอมเล่น1200 เลยไม่มีโอกาส/gg

Comment

แรมเทพจริงๆ

Comment

ของแรงนี่หว่า โครตๆเลย....

Comment

Working...
                              X