Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก LCD22" เรื่องข้อดี ข้อเสียให้หน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อย่าลืมดูเรื่องการรับประกันด้วยนะครับ ผมใช้ทีวีซัมซุง พอมีปัญหาส่งซ่อม ตอนนี้รอมาจะ 3 เดือนแล้ว คำตอบที่ได้มีแต่รอของจากบริษัทแม่ ผมไม่ได้ดูทีวีมาจะ 3 เดือนแล้วเนี่ยะ เบื่อมาก ไม่รู้คนอื่นเป็นไงนะ อาจจะซวยที่ผมคนเดียวก็ได้ครับ ฝากไว้แล้วกัน

Comment

Originally posted by .. View Post
      จอแบบ pva มันลิขสิทธิ์ของ samsung อ่ะ
      BRAVIA รุ่นไหนใช้จอ pva มันก็คือ samsung แปะยี่ห้อ sony อ่ะแหล่ะ ซื้อตัวที่แปะยี่ห้อ samsung ก็เหมือนกัน
      จอแบบ pva คืออะไรหรอครับ
      แล้วทั้ง 2 ตัวนี้มีตัวไหนเป็นจอกระจกหรือเปล่าครับ

Comment

ตอนนี้ยังมี Model S อยู่หรอครับ ตอนผมซื้อผมเดินหาที่เซียร์แทบทั้งตึก ไม่มี S แม้แต่ตัวเดียว

อีกวันไปพันทิพย์ เดินหาอยู่ 3 ชม.กว่า กว่าจะได้ S มาเชยชม

สรุป ค่าจอรวมค่ารถโคตรจะแพงเลย -*-

Comment

ข้อดี คือมันสวยกว่าจอ 20 นิ้ว วาย ข้อเสียคือมันเล็กกว่า จอ 24 นิ้ว วาย ขำขำ นะ คือผมจะรอซื้อ 24 นิ้วเลย

Comment

แล้วไอ้ตัว S เนี่ยเค้าดูตรงไหนกันหรอครับ

Comment

Originally posted by 12040010 View Post
              แล้วไอ้ตัว S เนี่ยเค้าดูตรงไหนกันหรอครับ
              pva คือจอ lcd อีกแบบนึง
              ซึ่งแยกเป็น 3แบบหลักๆคือ TN, PVA, IPS (Samsung 226BW เป็น TN นะขอรับ)
              ข้อดีของมันคือให้สีที่สดใส และ respondtime ที่ต่ำ แต่ราคาก็แพงพอตัวครับ

ส่วน 226BW ที่เป็น S Panel
              พลิกไปดูด้านหลังจอจะเจอเลยครับ

http://www.behardware.com/articles/6...s-verdict.html

ที่เมืองนอก ฝรั่งได้ C Panel นี่เอาไปคืนร้านเลยนะครับ สำคัญมาก
              Last edited by Macro; 10 Jun 2007, 03:44:46.

Comment

อย่าลืมเรื่องการ์ดจอด้วยนะครับ ขนาดใหญ่ขึ้นการ์ดจอก็ต้องแรงขึ้น อาจจะไม่จบแค่ซื้อจออย่างเดียวครับ

Comment

226BW ฟันธง แน่นอน

Comment

ขอบคุณมาก ๆ ครับ
                    ขอถามอีกคำถามนึงนะครับ
                    แล้ว ซัมซุงมีตัว S ทุกรุ่นรึเปล่าครับ

Comment

ไม่ทุกรุ่นครับ ตอนนี้แตกออกมาเยอะมาก
                      มีทั้ง A, S, C แล้วก็ CW นี่มากจากไหนผมยังไม่ทราบ เพิ่งรู้ก็ในบอร์ดนี่ล่ะ กดดูครับ
                      แบบ S ตอนนี้หายากแล้วล่ะครับ
                      เรียกได้ว่า เดินหากันน่องโป่งเชียวล่ะ ^^"

**
                      แต่ได้ข่าวมาว่า ในเดือน - 2เดือนนี้ ซัมซุงจะเปิดตัวจอรุ่นใหม่ หลายรุ่น รวมทั้งจอ lcd 22" wide ด้วย
                      ก็ต้องคอยติดตามกันต่อไปละครับว่าจะสืบสานตำนานต่อจาก 226BW ได้หรือไม่ เพราะพี่แกมาตรฐานสูงเหลือเกิน
                      Last edited by Macro; 11 Jun 2007, 03:41:07.

Comment

Working...
                      X