Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 30k จัดสเปกให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 30k จัดสเปกให้ทีครับ

อยากได้ CPU, RAM 2 GB, MB เป็น AM2 sli หรือ Crossfire ครับ แค่ 3 อย่างครับ ที่จริงอยากได้ตัวที่ทำครอสไฟร์ได้ครับ เพราะมีการ์ด x1600 อยู่ครับ ไม่รู้ว่าจะเอาอันไหนดีครับ กลัวงบบานอะครับ

และถ้าผมจะเล่น SLI การ์ดจอตัวไหนดีครับ ที่ไม่แพง 2 ตัวอะครับ

CPU E6600 CONROE ของแท้ 13400
    MB ASROCK CONROEX-fier-SATA 3500
    Corsair XMS2 2GB (2x 1GB) DDR2 800 PC-6400 12200

29100 Crossfire สนไจแน่นอนครับ

Comment

ดีจัง ทุ่มทุนกะทุกอย่าง แต่ใช้บอร์ด Asrock
      เยี่ยมจริง

Comment

ถ้าไม่ OC แล้วมันใช้งานต่างกันตรงใหนละ เพื่อนผมใช้อยู่ ใช้จริงก็ไม่รู้สึกต่างกับบอร์ดแพง แถววัดเป็นคะแนนก็ แค่หลัก100 ที่ต่างกัน ไส่งบลงไปที่ CPU + การ์ดจอ เห็นผมที่สุด

Comment

ผมก็ใช้บอร์ดรุ่นนี้อยู่ครับ กับ E6300 ครับ ดีและไม่มีปัญหาครับ

Comment

เห็นว่า Asrock บอร์ดรุ่นนี้ PCIE ตัวที่ 2 มันวิ่งแค่ 4x เองไม่ใช่เหรอครับ จะแรงไหมครับ ฟันธงด้วยครับ

Comment

Working...
            X