Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมมีปัญหารบกวนหน่อยครับHardware Monitor

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมมีปัญหารบกวนหน่อยครับHardware Monitor

เปิดคอม ตอนที่จะขึ้นให้กดF1 และ Del จะค้างขึ้นข้อความ Hardware Monitor fouud an error.Enter Power Setup menu for details. แต่พอกด F1 ก็จะเข้า Windows ได้ปกติ รบกวนแก้ยังไงดีครับ

หะหะ power setup ไรหว่า ไม่เคยได้ยิน

แล้วท่านเข้าไปดู Detail ไม่ได้หรอครับ

Comment

Detail ตรง Hardware Monitor ลองเข้าไปดู เท่าที่จำได้ ที่3.3V จะได้แค่2.99 ถึง 3 V เวลา2.99V จะเป็นสีแดง จะเกี่ยวกันเปล่า ไว้มาลงให้ดูเต็มๆ ขอบคุณที่ตอบ

Comment

หะหะ ผมยังไม่ได้ตอบไรเลยครับ ขอบคุณที่ขอบคุณนะครับ(อ่านแล้วงงๆแฮะ)
        ถ้าเป็นผม เวลาขึ้นไรแปลกๆ ผมจะ clear cmos ก่อน ถ้าไม่หายค่อยว่ากันอีกทีนะฮะ
        ท่านทำยังอ่ะ

หะหะ ผมยังไม่ได้ตอบไรเลยครับ ขอบคุณที่ขอบคุณนะครับ(อ่านแล้วงงๆแฮะ)
        ถ้าเป็นผม เวลาขึ้นไรแปลกๆ ผมจะ clear cmos ก่อน ถ้าไม่หายค่อยว่ากันอีกทีนะฮะ
        ท่านทำยังอ่ะ
        Last edited by pod; 28 May 2007, 14:49:17.

Comment

clear cmos ทำไงหรอท่าน

Comment

อ่านคู่มือครับ ว่าจัมเปอร์มันตรงที่ไหน แล้วก็จัดการช็อตมันซะเลย

Comment

ช่ายๆๆ ช็อตมันเลยๆๆๆ ทั้งบอร์ดเยย ..555 ขำๆน่า

Comment

ถอดถ่านออกก็ได้บนบอร์ด

Comment

Working...
                X